Announcement

Collapse
No announcement yet.

BANQ S41 กับ ACER 4920G ตัวไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BANQ S41 กับ ACER 4920G ตัวไหนดีกว่ากัน

ตัวไหนดีกว่ากัน เห็นราคาเท่ากันคับจะซื้อ
    ให้คำแนะนำด้วยคับ
    ขอบคุณมากๆๆคับ

เบนคิวs41กินขาดทุกเรื่องคับโดยเฉพาะกาดจอแรงกว่ามาก และกาดจอในโน๊ตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้

ไงลองเข้าำไปดูในคลับใต้ลายเซ็นผมได้

Comment

อย่าเพิ่งซื้อครับไม่ว่าจะ s41 หรือตัวอื่นที่ใช้ geforce ตอนนี้ข่าวออกมาว่ารุ่นที่ใช้การ์ดจอ 8600 กะ 8400 มีปัญหา(G84M, G86M) รอรุ่นใหม่ๆที่ไม่ใช่สองตัวนี้ออกมาดีกว่าครับ อย่าเสี่ยง เดี๋ยวจะเสียใจทีหลัง
      Last edited by stroumphs; 4 Aug 2008, 11:11:04.

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
        อย่าเพิ่งซื้อครับตอนนี้ข่าวออกมาว่ารุ่นที่ใช้การ์ดจอ 8600 กะ 8400 มีปัญหา รอรุ่นใหม่ๆที่ไม่ใช่ตัว 8600 กะ 8400 ออกมาดีกว่าครับ อย่าเสี่ยง
        การ์ดจอ ATi 2400Xt ไม่เวริ์ก หรอครับ ของ ACer

Comment

ดัน

Comment

ผมก็เพิ่งถอย s41 มาเล่นได้ดีทุกอย่าง แต่ข่าวที่ออกมาทำให้เสียวไปหมด ยังไงก็รอดูก่อนนะครับ

Comment

Originally posted by ningnong90 View Post
              การ์ดจอ ATi 2400Xt ไม่เวริ์ก หรอครับ ของ ACer
              ไม่ค่อยเวิร์คครับ แพ้ 9300M G ด้วยซ้ำ
              ดูตามลิ๊งค์นี้ครับ http://www.notebookcheck.net/Compari...rds.130.0.html

Comment

แต่ราคาของ ACer 4920g 27000 กับ benq S41 30000 ram แค่ 1 กิ๊ก อ่ะคับ
                ต้องเพิ่มแรม Benq อีก Haddis น้อยกว่าแค่ 120 เอง

Comment

สรุปว่า ATI 2400 XT ต่างกับ GF 8600 มากเลยหรือ ครับ อันนี้อยากรู้จริงๆ ผมจะซื้อวันนี้แล้วอ่ะครับ

Comment

เอาไปใช้ทำรัยเปนพิเศษป่าวครับ
                    ถ้าเล่นเกมมากก็s41 ครับ

Comment

ถ้าจะซื้อ benq รอ s42 เถอะครับ เพราะs41ใช้การ์ดจอ 8600 ที่กำลังมีปัญหา อย่าเสี่ยงครับ

Comment

Originally posted by ningnong90 View Post
                        แต่ราคาของ ACer 4920g 27000 กับ benq S41 30000 ram แค่ 1 กิ๊ก อ่ะคับ
                        ต้องเพิ่มแรม Benq อีก Haddis น้อยกว่าแค่ 120 เอง
                        แรมกับฮาสดิสเพิ่มทีหลังได้แต่กาดจอในโน๊ตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้คับ ไม่ว่าแยกหรือออนบอด

ส่วน8600แรงกว่าhd2400มากราวฟ้ากับเหวประมาณเกมเดียวกัน8600ปรับได้สุดหมด2400ปรับได้แค่low

ไงสนใจs41ลองเข้าไปดูในคลับตามลายเซ็นผม

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                          แรมกับฮาสดิสเพิ่มทีหลังได้แต่กาดจอในโน๊ตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้คับ ไม่ว่าแยกหรือออนบอด

ส่วน8600แรงกว่าhd2400มากราวฟ้ากับเหวประมาณเกมเดียวกัน8600ปรับได้สุดหมด2400ปรับได้แค่low

ไงสนใจs41ลองเข้าไปดูในคลับตามลายเซ็นผม
                          ฟันธง
                          ถูกต้อง

Comment

8600 แรงกว่า 2400xt ก็จริงครับ
                            แต่ตอนนี้ชิป 8600 มีปัญหา อายุใช้งานสั้นลง
                            ถ้าไม่รีบใช้ รอให้เรื่องนี้เคลียร์ๆ ไปก่อนก็ดีนะ
                            เดี๋ยวจะเสียวเหมือนหลายๆคนแถวนี้ (ผมคนหนึ่งละ)

Comment

Originally posted by darkzezun View Post
                              8600 แรงกว่า 2400xt ก็จริงครับ
                              แต่ตอนนี้ชิป 8600 มีปัญหา อายุใช้งานสั้นลง
                              ถ้าไม่รีบใช้ รอให้เรื่องนี้เคลียร์ๆ ไปก่อนก็ดีนะ
                              เดี๋ยวจะเสียวเหมือนหลายๆคนแถวนี้ (ผมคนหนึ่งละ)
                              เห็นด้วยครับ

แนะนำให้เจ้าของกระทู้รอไปอีกสักนิดครับ ปลายปีนี้รุ่นใหม่ๆคงทยอยออกมากันเยอะแน่

Comment

Working...
                              X