Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอามาตัดต่อหนัง แปลงไฟล์ โหลดบิท ทำเป็นโฮมเทียเตอร์ ช่วยดูและแนะนำให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอามาตัดต่อหนัง แปลงไฟล์ โหลดบิท ทำเป็นโฮมเทียเตอร์ ช่วยดูและแนะนำให้ทีครับ

เน้นๆเลยก็คงเอาไว้โหลดบิท ตัดต่อหนัง แปลงไฟล์ ดูหนังฟังเพลง ให้แม่ร้องเกะ spec ประมาณนี้ดีไหมครับ

CPU E7200 กับ e6750 ตัวไหนดีกว่ากัน หรือเล่น phenom ดี
    m/b P5K ตัวประหยัดไฟเอาไว้สำหรับเปิดโหลดบิทโดยเฉพาะ <<<~ หรือเล่นตัวไหนดี แล้วถ้าเล่น phenom จะใช้บอร์ดตัวไหนดี แบบว่าไม่เคยใช้ amd เลยไม่ค่อยรู้เรื่องทาง amd เท่าไหร่
    RAM A-DATA 2 gb bus 800 << จะไหวไหมหว่า
    VGA HIS HD 3650 512mb <<< อยากลองครับปกติใช้สีเขียวแต่หลายๆคนบอกว่าสีแดงมันดูหนังดีกว่า แล้ว มันจะขับจอ LCD 32 นิ้ว ต่อแบบhdmi ที่ความละเอียด 780p ไหวไหม หรือไปเล่น ซีรีย์ 4 ดีแล้วเอาไปต่อกับ lcd32 นิ้ว hdmi fullhd 1080p ดี
    HDD 1 ลูก
    psu ถ้าใช้ที่ติดมากับเคส นี่มันจะพอไหมครับ หรือซื้อซัก 500watt แท้ดี

ผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ

Originally posted by duysuzaa View Post
    เน้นๆเลยก็คงเอาไว้โหลดบิท ตัดต่อหนัง แปลงไฟล์ ดูหนังฟังเพลง ให้แม่ร้องเกะ spec ประมาณนี้ดีไหมครับ

CPU E7200 กับ e6750 ตัวไหนดีกว่ากัน หรือเล่น phenom ดี
    m/b P5K ตัวประหยัดไฟเอาไว้สำหรับเปิดโหลดบิทโดยเฉพาะ <<<~ หรือเล่นตัวไหนดี แล้วถ้าเล่น phenom จะใช้บอร์ดตัวไหนดี แบบว่าไม่เคยใช้ amd เลยไม่ค่อยรู้เรื่องทาง amd เท่าไหร่
    RAM A-DATA 2 gb bus 800 << จะไหวไหมหว่า
    VGA HIS HD 3650 512mb <<< อยากลองครับปกติใช้สีเขียวแต่หลายๆคนบอกว่าสีแดงมันดูหนังดีกว่า แล้ว มันจะขับจอ LCD 32 นิ้ว ต่อแบบhdmi ที่ความละเอียด 780p ไหวไหม หรือไปเล่น ซีรีย์ 4 ดีแล้วเอาไปต่อกับ lcd32 นิ้ว hdmi fullhd 1080p ดี
    HDD 1 ลูก
    psu ถ้าใช้ที่ติดมากับเคส นี่มันจะพอไหมครับ หรือซื้อซัก 500watt แท้ดี

ผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ

ผมว่านะ เลือก VGA ที่มันมี memoryในตัวซัก1G ดีกว่าครับเพื่อความละเอียดภาพ

ส่วนPSU หา500w แท้ครับ *

อันนอื่นรอ ท่านอื่นครับ

Comment

กดซ้ำครับ ขอโทษนะครับ
      Last edited by estrellas; 4 Aug 2008, 14:49:44.

Comment

Originally posted by Arcady View Post
        ผมว่านะ เลือก VGA ที่มันมี memoryในตัวซัก1G ดีกว่าครับเพื่อความละเอียดภาพ
        เท่าที่ผมทราบ แรมการ์ดจอส่วนใหญ่จะถูกใช้ตอนเล่นเกมเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับคุณภาพการแสดงผล VDO ครับ เล่น HD รายละเอียดสูงๆอย่าง 1920p ก็ใช้แรมไม่มากครับ เลือกตัวที่มี HDMI ก็พอ

สีแดงดู HD ดีกว่าสีเขียวครับ
        Last edited by estrellas; 4 Aug 2008, 14:49:15.

Comment

อึ๊บ อึ๊บ รอผู้รู้มาตอบต่อ

Comment

phenom ดีกว่า นะ กับงานที่จะใช้ รวดเร็ว เสร็จเร็ว ( ตัดต่อหนัง แปลงไฟล์ )

Comment

แล้วถ้าใช้ amd นี่ใช้ m/b ตัวไหนดีครับ แนะนำที

Comment

Working...
              X