overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 62

Thread: จะเข้าแก๊ง AMD ช่วยบอกข้อดีสัก 10 ข้อหน่อยสิครับ (หนูไม่รู้เรื่อง

OverclockZone Member

Default จะเข้าแก๊ง AMD ช่วยบอกข้อดีสัก 10 ข้อหน่อยสิครับ (หนูไม่รู้เรื่อง

จะประกอบเครื่องใหม่นะครับ พี่ที่ทำงานบอกให้ใช้ amd ไปเลย ถูกกว่า

แต่ด้วยความเชื่อ ผิดๆ จำมาตั้งแต่เด็ก ๆ ว่า amd ร้อน และสู้ Intel ไม่ได้

ก็เลยช่วยลบความเชื่อผมหน่อยสิครับ

ตอนแรก ผมจะใช้ CPU : E8400 ครับ ถ้าผมจะใช้ amd มีตัวไหนที่เทียบเท่าครับ

แล้วจะใช้บอร์ดอะไรดีครับ amd ไม่ร้อนแน่นะครับ ผมไม่ได้ติดแอร์

เพื่อเติมอีกนิดครับ ผมเอาไปใช้งาน กราฟฟิค 3d นะครับ บางทีก็ต้องปล่อยเครื่อง
    render หลาย ๆ ชั่วโมง
    Last edited by mnop777; 4 Aug 2008 at 14:23:16.

OverclockZone Member Drift's Avatar

1 คนใช้หน้าตาดี

OverclockZone Member boyro's Avatar

2 มีสาวติดตรึม เพราะมีเงินเหลือไปเลี้ยงสาว

Quartermain
    Guest

1.ถูกและแรง คุณภาพคุ้มราคา x10 ครบ 10ข้อ ไปซื้อเลยหนู ไม่ผิดหวัง

OverclockZone Member aey1978's Avatar
    Nathawee, Songkhla

2.ผมใช้ intel มาตลอดตั้งแต่ P3-775 ก็เลยอยากเปลี่ยนบ้าง
    ใช้ๆไปเหอะ คับ
    ว่าแต่เอาไปใช้น่ะเน้นด้านไหนหรอ

OverclockZone Member Viper 1964's Avatar
    Chicago & Illinois

amd 5000+ 2450บาท แรงจัด

OverclockZone Member intheworld's Avatar

amd 6000+ 4200 บาท L2 1Mb*2 แรงฝ่า อิอิ

ผมใช้เปิดโหลดบิท 3 วันไม่เห็นมานจามีอาการร้อนไรมากมาย
    ของเขามีระบบ cool & quite

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

1หน้าตาดี
    2สาวๆเดินผ่านหันมามอง(ของแปลก)
    3ดูหนังโป๊ ลบเซ็นเชอร์ ให้ด้วย
    4ยกจกใช้ได้เท่านั้น
    5ยี้ห้อไม่มีไครรู้จัก(มหาชน)
    6ตัดต่อหนังโป้ ไวกว่าเสมอ
    7มีขา เอิ้กๆๆ
    8MB มีรู เอื่กๆ
    9หาซื้อยาก
    10 CPU บ้านๆ มีแค่รุ่น ไม่เกิน 10000 เกินนั้น ไม่มีขาย ไม่แรงพอครับ

ครบ 10 ข้อแล้วก็ ตัดสินใจ ซื้อ775 ได้เลยครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

หนังโป๊ 10 เรื่องพ้อมกัน ไม่กระตุก และ ลื่นปรื้ด

OverclockZone Member intheworld's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    1หน้าตาดี
    2สาวๆเดินผ่านหันมามอง(ของแปลก)
    3ดูหนังโป๊ ลบเซ็นเชอร์ ให้ด้วย
    4ยกจกใช้ได้เท่านั้น
    5ยี้ห้อไม่มีไครรู้จัก(มหาชน)
    6ตัดต่อหนังโป้ ไวกว่าเสมอ
    7มีขา เอิ้กๆๆ
    8MB มีรู เอื่กๆ
    9หาซื้อยาก
    10 CPU บ้านๆ มีแค่รุ่น ไม่เกิน 10000 เกินนั้น ไม่มีขาย ไม่แรงพอครับ

ครบ 10 ข้อแล้วก็ ตัดสินใจ ซื้อ775 ได้เลยครับ

ท่านวิกร ข้อ 3 , 6 นี่มัน....
    ถูกใจจริงๆ 555+

OverclockZone Member u_jang44's Avatar
    พันทิพย์งามวงศ์วาน

ผมว่านะ เอาความเห็นท่านๆข้างบน มาสรุปรวมกันได้ข้อเดียว
    โรคจิต+บ้ากาม
    555555555
    ล้อเล่นน้อ อิอิ

ข้อดีก็
    ราคาสมเหตุสมผล
    ส่วนเรื่องความร้อน
    ผมเปิดเครื่อง24 ชม.ไม่เคยปิดยกเว้นไฟดับ แล้วก็วันเชิฟเกมส์มันปิด
    ใช้มา 4 ปีแระ อยู่ห้องพัดลมธรรมดาไม่ได้เปิดแอร์ ก็ไม่เคยมีปัญหาไร ครับ
    ซิ้งค์ตัวเดิมๆแถมมากะCPUอ่ะแหล่ะ
    สุดท้ายก็แล้วแต่งบประมาณครับ
    อิอิ

OverclockZone Member gi_nen's Avatar
    http://www.facebook.com/CPL.Nen

1.อัพเกรดง่ายกว่า อยากเปลี่ยนบอร์ด ก็เปลี่ยน อยากเปลี่ยน CPU ก็เปลี่ยน ไม่มีเรื่อง FSB หรือ Chipset มากวนใจ อินเทลsoctket เดียวกัน แต่ไม่ได้หมายความว่าจะรองรับ CPU ได้ทุกรุ่น เปลี่ยนทีก็ซื้อบอร์ดใหม่ที
    2.ราคาถูก เหมาะกับคนที่อยากเรียนรู้ประกอบซ่อม ทำพังก็ไม่น้ำตาร่วงเท่าไร
    3.เล่นเกมได้ดีโหลดเร็ว โหลดโปรแกรมต่างๆได้เร็ว(ถ้าเคยใช้ทั้งสองค่ายจะรู้ดี ไม่ต้องวันกันที่คะแนนวัดกันที่ประสบการณ์แบบไม่มีอคติ)
    4.เย็นชนิดเอา้ืมือสัมผัสได้(ถ้าไม่กลัวไฟดูด) ปกติจะอยู่ที่ประมาณ 30-40 องศา เดี๋ยวนี้ไม่รู้อินเทลเป็นไงมั้ง
    5.เงินเหลือซื้อข้าวซื้อน้ำซื้อเกมและหนังชมพู
    6.ซื้อขายมือสองง่ายและเร็วเพราะมันถูก
    7.ลูกค้าไม่ต้องจ่ายค่าโฆษณา
    8.ในราคาที่เท่ากัน ลูกค้าจะได้ optionของเครื่องมากกว่าที่จะไปซื้อ intel
    นึกออกเท่านี้ครับ

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

1.บอกคนอื่นว่าใช้ amd แล้วเจอยี้(มันทำยังกะตรูเป็นรัฐมันตรี)
    2.แล้วโดนมองว่าลดเกรด
    3.เดินหารอบเมือง(ขอนแก่น)แล้วได้รับคำตอบว่ารุ้นนี้ต้องสั่งค่ะ ไม่เอา intel เหรอค่ะมีของเลย
    4.เจอคำถามโง่ๆประจำ cpu amd ร้อนมะค่ะ(อยากตอบเป็นภาษาเกาหลีว่า cpu บ้าน***ไม่ร้อนมัง)
    5.เพิ่มเงินอีกนิดแล้วได้ของดีกว่า ถามกลับว่ามันดีกว่าตรงใหน? ตอบ เยือกตอบตรูไม่ได้ซะงั้น
    6.คิดยังไง เล่น amd ตอบ ก็คิดแบบตรูคิดนี้แหระ
    7.amd ต้องคล็อค ถึงจะแรงเท่า intel เหรอ ตอบ ไม่เกี่ยว แต่ตรูอยากคล็อค
    8.amd นอกจากถูกกว่า แล้วดีกว่าตรงใหน ตอบ มีดีกว่าตรงเดียว ตรงที่มี Black Edition
    9.phenom ที่มี 4 หัว ทำไม่คะแนนเทสได้น้อยกว่า Q9xxx ตอบ สงใสตอนจะพิมพ์ word ต้องลันคะแนนเทสก่อนค้อยทำงานได้มัง
    10.ที่ว่ามาทั้งหมด มีเพียงเหตุผลเดียว ก็ผมชอบอะ
    Last edited by Error_Pc; 4 Aug 2008 at 15:36:56.

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

โดยรวมทั้งหมดเกิน 10 ละครับ อิอิ

OverclockZone Member championrpg's Avatar

Quote Originally Posted by Drift View Post
    1 คนใช้หน้าตาดี
    ถ้าอยากหน้าตาดียกกำลังสี่ต้องพี่น่อมคับ

OverclockZone Member

ถ้าผมใช้ AMD Athlon X2 6000+ หรือ 5200+ ก็พอครับ พยายามเซฟ cost

ระหว่าง ECS ECS A780GM-A กับ Gigabyte GA-MA770-DS3

ใช้บอร์ดตัวไหนดีครับ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

BLACK โลด

OverclockZone Member linglom's Avatar

พระพุทธเจ้าทรงตรัสสอนชนชาวกาลามะ ไม่ให้เชื่องมงายไร้เหตุผลตามหลัก 10 ข้อ
    1.อย่าปลงใจเชื่อด้วยการฟังตามกันมา
    2.อย่าปลงใจเชื่อด้วยการถือสืบต่อกันมา
    3.อย่าปลงใจเชื่อด้วยการเล่าลือ
    4.อย่าปลงใจเชื่อด้วยการอ้างตำรา
    5.อย่าปลงใจเชื่อด้วยตรรก
    6.อย่าปลงใจเชื่อด้วยการอนุมาน
    7.อย่าปลงใจเชื่อเพราะการตรึกตรอง
    8.อย่าปลงใจเชื่อเพราะเข้ากันได้กับทฤษฎีของตนเอง
    9.อย่าปลงใจเชื่อเพราะมองเห็นรูปลักษณะน่าเชื่อ
    10.อย่าปลงใจเชื่อเพราะท่านเป็นครูของเรา

ลองเอง

Quote Originally Posted by linglom View Post
    พระพุทธเจ้าทรงตรัสสอนชนชาวกาลามะ ไม่ให้เชื่องมงายไร้เหตุผลตามหลัก 10 ข้อ
    1.อย่าปลงใจเชื่อด้วยการฟังตามกันมา
    2.อย่าปลงใจเชื่อด้วยการถือสืบต่อกันมา
    3.อย่าปลงใจเชื่อด้วยการเล่าลือ
    4.อย่าปลงใจเชื่อด้วยการอ้างตำรา
    5.อย่าปลงใจเชื่อด้วยตรรก
    6.อย่าปลงใจเชื่อด้วยการอนุมาน
    7.อย่าปลงใจเชื่อเพราะการตรึกตรอง
    8.อย่าปลงใจเชื่อเพราะเข้ากันได้กับทฤษฎีของตนเอง
    9.อย่าปลงใจเชื่อเพราะมองเห็นรูปลักษณะน่าเชื่อ
    10.อย่าปลงใจเชื่อเพราะท่านเป็นครูของเรา

ลองเอง
    เอเมนน ... เง้ออ
    สาธุ..- -*

OverclockZone Member gamoxzone's Avatar

ต้องลองครับแล้วจะรู้ว่ามีดีกว่าที่คิด

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks