Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเข้าแก๊ง AMD ช่วยบอกข้อดีสัก 10 ข้อหน่อยสิครับ (หนูไม่รู้เรื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเข้าแก๊ง AMD ช่วยบอกข้อดีสัก 10 ข้อหน่อยสิครับ (หนูไม่รู้เรื่อง

จะประกอบเครื่องใหม่นะครับ พี่ที่ทำงานบอกให้ใช้ amd ไปเลย ถูกกว่า

แต่ด้วยความเชื่อ ผิดๆ จำมาตั้งแต่เด็ก ๆ ว่า amd ร้อน และสู้ Intel ไม่ได้

ก็เลยช่วยลบความเชื่อผมหน่อยสิครับ

ตอนแรก ผมจะใช้ CPU : E8400 ครับ ถ้าผมจะใช้ amd มีตัวไหนที่เทียบเท่าครับ

แล้วจะใช้บอร์ดอะไรดีครับ amd ไม่ร้อนแน่นะครับ ผมไม่ได้ติดแอร์

เพื่อเติมอีกนิดครับ ผมเอาไปใช้งาน กราฟฟิค 3d นะครับ บางทีก็ต้องปล่อยเครื่อง
    render หลาย ๆ ชั่วโมง
    Last edited by mnop777; 4 Aug 2008, 14:23:16.

1 คนใช้หน้าตาดี

Comment

2 มีสาวติดตรึม เพราะมีเงินเหลือไปเลี้ยงสาว

Comment

1.ถูกและแรง คุณภาพคุ้มราคา x10 ครบ 10ข้อ ไปซื้อเลยหนู ไม่ผิดหวัง

Comment

2.ผมใช้ intel มาตลอดตั้งแต่ P3-775 ก็เลยอยากเปลี่ยนบ้าง
          ใช้ๆไปเหอะ คับ
          ว่าแต่เอาไปใช้น่ะเน้นด้านไหนหรอ

Comment

amd 5000+ 2450บาท แรงจัด

Comment

amd 6000+ 4200 บาท L2 1Mb*2 แรงฝ่า อิอิ

ผมใช้เปิดโหลดบิท 3 วันไม่เห็นมานจามีอาการร้อนไรมากมาย
              ของเขามีระบบ cool & quite

Comment

1หน้าตาดี
                2สาวๆเดินผ่านหันมามอง(ของแปลก)
                3ดูหนังโป๊ ลบเซ็นเชอร์ ให้ด้วย
                4ยกจกใช้ได้เท่านั้น
                5ยี้ห้อไม่มีไครรู้จัก(มหาชน)
                6ตัดต่อหนังโป้ ไวกว่าเสมอ
                7มีขา เอิ้กๆๆ
                8MB มีรู เอื่กๆ
                9หาซื้อยาก
                10 CPU บ้านๆ มีแค่รุ่น ไม่เกิน 10000 เกินนั้น ไม่มีขาย ไม่แรงพอครับ

ครบ 10 ข้อแล้วก็ ตัดสินใจ ซื้อ775 ได้เลยครับ

Comment

หนังโป๊ 10 เรื่องพ้อมกัน ไม่กระตุก และ ลื่นปรื้ด

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    1หน้าตาดี
                    2สาวๆเดินผ่านหันมามอง(ของแปลก)
                    3ดูหนังโป๊ ลบเซ็นเชอร์ ให้ด้วย
                    4ยกจกใช้ได้เท่านั้น
                    5ยี้ห้อไม่มีไครรู้จัก(มหาชน)
                    6ตัดต่อหนังโป้ ไวกว่าเสมอ
                    7มีขา เอิ้กๆๆ
                    8MB มีรู เอื่กๆ
                    9หาซื้อยาก
                    10 CPU บ้านๆ มีแค่รุ่น ไม่เกิน 10000 เกินนั้น ไม่มีขาย ไม่แรงพอครับ

ครบ 10 ข้อแล้วก็ ตัดสินใจ ซื้อ775 ได้เลยครับ

ท่านวิกร ข้อ 3 , 6 นี่มัน....
                    ถูกใจจริงๆ 555+

Comment

ผมว่านะ เอาความเห็นท่านๆข้างบน มาสรุปรวมกันได้ข้อเดียว
                      โรคจิต+บ้ากาม
                      555555555
                      ล้อเล่นน้อ อิอิ

ข้อดีก็
                      ราคาสมเหตุสมผล
                      ส่วนเรื่องความร้อน
                      ผมเปิดเครื่อง24 ชม.ไม่เคยปิดยกเว้นไฟดับ แล้วก็วันเชิฟเกมส์มันปิด
                      ใช้มา 4 ปีแระ อยู่ห้องพัดลมธรรมดาไม่ได้เปิดแอร์ ก็ไม่เคยมีปัญหาไร ครับ
                      ซิ้งค์ตัวเดิมๆแถมมากะCPUอ่ะแหล่ะ
                      สุดท้ายก็แล้วแต่งบประมาณครับ
                      อิอิ

Comment

1.อัพเกรดง่ายกว่า อยากเปลี่ยนบอร์ด ก็เปลี่ยน อยากเปลี่ยน CPU ก็เปลี่ยน ไม่มีเรื่อง FSB หรือ Chipset มากวนใจ อินเทลsoctket เดียวกัน แต่ไม่ได้หมายความว่าจะรองรับ CPU ได้ทุกรุ่น เปลี่ยนทีก็ซื้อบอร์ดใหม่ที
                        2.ราคาถูก เหมาะกับคนที่อยากเรียนรู้ประกอบซ่อม ทำพังก็ไม่น้ำตาร่วงเท่าไร
                        3.เล่นเกมได้ดีโหลดเร็ว โหลดโปรแกรมต่างๆได้เร็ว(ถ้าเคยใช้ทั้งสองค่ายจะรู้ดี ไม่ต้องวันกันที่คะแนนวัดกันที่ประสบการณ์แบบไม่มีอคติ)
                        4.เย็นชนิดเอา้ืมือสัมผัสได้(ถ้าไม่กลัวไฟดูด) ปกติจะอยู่ที่ประมาณ 30-40 องศา เดี๋ยวนี้ไม่รู้อินเทลเป็นไงมั้ง
                        5.เงินเหลือซื้อข้าวซื้อน้ำซื้อเกมและหนังชมพู
                        6.ซื้อขายมือสองง่ายและเร็วเพราะมันถูก
                        7.ลูกค้าไม่ต้องจ่ายค่าโฆษณา
                        8.ในราคาที่เท่ากัน ลูกค้าจะได้ optionของเครื่องมากกว่าที่จะไปซื้อ intel
                        นึกออกเท่านี้ครับ

Comment

1.บอกคนอื่นว่าใช้ amd แล้วเจอยี้(มันทำยังกะตรูเป็นรัฐมันตรี)
                          2.แล้วโดนมองว่าลดเกรด
                          3.เดินหารอบเมือง(ขอนแก่น)แล้วได้รับคำตอบว่ารุ้นนี้ต้องสั่งค่ะ ไม่เอา intel เหรอค่ะมีของเลย
                          4.เจอคำถามโง่ๆประจำ cpu amd ร้อนมะค่ะ(อยากตอบเป็นภาษาเกาหลีว่า cpu บ้าน***ไม่ร้อนมัง)
                          5.เพิ่มเงินอีกนิดแล้วได้ของดีกว่า ถามกลับว่ามันดีกว่าตรงใหน? ตอบ เยือกตอบตรูไม่ได้ซะงั้น
                          6.คิดยังไง เล่น amd ตอบ ก็คิดแบบตรูคิดนี้แหระ
                          7.amd ต้องคล็อค ถึงจะแรงเท่า intel เหรอ ตอบ ไม่เกี่ยว แต่ตรูอยากคล็อค
                          8.amd นอกจากถูกกว่า แล้วดีกว่าตรงใหน ตอบ มีดีกว่าตรงเดียว ตรงที่มี Black Edition
                          9.phenom ที่มี 4 หัว ทำไม่คะแนนเทสได้น้อยกว่า Q9xxx ตอบ สงใสตอนจะพิมพ์ word ต้องลันคะแนนเทสก่อนค้อยทำงานได้มัง
                          10.ที่ว่ามาทั้งหมด มีเพียงเหตุผลเดียว ก็ผมชอบอะ
                          Last edited by Error_Pc; 4 Aug 2008, 15:36:56.

Comment

โดยรวมทั้งหมดเกิน 10 ละครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Drift View Post
                              1 คนใช้หน้าตาดี
                              ถ้าอยากหน้าตาดียกกำลังสี่ต้องพี่น่อมคับ

Comment

Working...
                              X