Announcement

Collapse
No announcement yet.

havox & AMD CPU พึ่งเข้าไปดูเอามาฝาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• havox & AMD CPU พึ่งเข้าไปดูเอามาฝาก

http://www.havok.com/content/view/639/53/

อ่านดูคร่าวๆ(ไม่เก่งปะกิด) เหมือนกันว่า Havok กับ CUP AMD อย่างเช่น AMD Phenom™ X4 มีอะไรกันอยู่ ใครเก่งประกิดช่วยแปลให้ด้วยนะครับ

เหมือนกันว่ามันมีอยู่ใน AMD Phenom™ X4 ด้วย

ลองคิดเล่นๆนะคับ ถ้าต้องการระบบ ฟิสิกส์ จิงๆ ก็ให้ใช้ cpu amd จะได้ havok มาใช้ แล้วก็เล่นการ์ดจอ nvidia ซึ่งจะได้ PhsyX อีกอันมา มีทั้งสองระบบในเครื่องเดียวกัน
    ปล ผมอังกิดไม่เก่งนะคับ อาจเข้าใจผิดได้ ยังไงผู้รู้ช่วยแปลอีกทีนะคับ จะได้มาดูกันใหม่

ประกาศความร่วมมือเฉย ๆ น่ะครับ ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน
    แต่เขาบอกว่า ผู้พัฒนาเกมส่วนใหญ่เห็นว่า งานจำลองโลกในเกมควรจะเป็นภาระของซีพียูมากกว่า

Comment

ขอบคุณที่เล่าสู่กันฟังครับ

Comment

ใครเก่งแปลให่หมดหน่อยซิ

Comment

รุ้เเต่ havox intel ซื้อไปเเล้ว amd กำลังทำงานกับ ศตรู -*-

Comment

แล้วที่บอกว่า havok อยู่ในการ์ดจอของ ATI อันนี้มันเปงยัีงไงอ่าคับ ในเวปมันไม่ได้พูดถึง ati เลยนี่นาคับ

Comment

ก็ที่ผมโพรส ไว้ตั้งนานปู้นนแล้ว

Nvidia ยก PhyX มาช่วยในการ พัฒนา product ของตน ( อวด ว่างั้น )
              ทาง ATI ( AMD ) เลยเลือกที่จะใช้ havok มากกว่า
              ( แน่นอน ใครเล่น Oblivion ก็จะรู้ ศพดิ้นได้ 55+ )

ซึ่ง havok เป็นของ intel และ intel ก็ยอมปล่อยให้ ATi ( AMD )
              คงแลก กับ chip crossfire ( ที่ SLi ไม่ยอมให้ ) มั้ง

ซึ่ง intel และ AMD ไม่ได้ แข่งขันกันในเรื่อง hi-end user อยู่แล้ว
              ต่างกับ ATI และ Nvidia ที่ ฟาดฟันกันจริงจัง

ก็อย่างที่รู้ AMD แยกตัวออก มาจาก Intel

Comment

เลือกไม่ถูกเลยระหว่าง PhyX กับ havok ไปดูใน youtube มา แต่ละค่ายก็เอาความสามารถมาโชว์กันเต็มที่เรย แต่ว่า diablo 3 เค้าใช้ havox ใช่ไหมคับ

Comment

Star Craft 2 รู้สึกจะใช้ด้วยเหมือนกัน

Comment

Working...
                  X