Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงตรงนี้ งง เลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถึงตรงนี้ งง เลยคับ

ทีแรงผมลองปรับ CPU Host Frequency 350 ความเร็วขึ้นจาก 3.0 เปน 3.15
    แต่พอปรับเพิ่มเปน 400 ความเร็วกลับเปนเหมือนเดิม(3.0Hz)333-1333อ่ะ
    ผมต้องแก้ตรงไหนรึป่าวคับ จากในภาพอ่ะคับ
    CPUผมใช้E8400ซิ้งเดิมๆเลยคับ ใช้กับMB Gigabyte GA-P35-DS3L ไม่รู้ลากแค่ไหนกะลังดี
    แนะนำด้วยนะคับ

pci express freq: 100
    system memory multi: 2.0
    ddr2 overvoltafe cont: ตั้งตามสเป็กแรม
    cpu voltage control: 1.225

ลองดูคับ

Comment

ตามข้างบน แต่ไฟน่าจะเพิ่มอีกหน่อย

Comment

Originally posted by mrair View Post
        ตามข้างบน แต่ไฟน่าจะเพิ่มอีกหน่อย
        เท่าไหร่ดีคับ

Comment

+0.3

Comment

FSB +0.2 MGH +0.2 ไฟลองไล่ดูครับไล่ดูหลายๆตัวเด๋วก็นิ่งเอง แล้วก็ ปล่อยCLแรมไว้สัก 5-5-5-15

Comment

3.6 ไฟเดิม สบายคับ ใช้อยู่

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                3.6 ไฟเดิม สบายคับ ใช้อยู่
                3.6นี่ 410*9 ป่าวคับ ของผมลอง 415*9 ขึ้นจอฟ้าเลย

Comment

ปรับตรง System Memory Multiplier SPD เป็น 2.0 ครับ ถ้ามี Step ละเอียดเช่น 2.0A 2.0B 2.0C 2.0D ให้เลือกที่ 2.0D เพราะมันจะปรับ Straping Ram ให้ที่ 400 MHz เท่ากับเป็นการทด RAM ไว้ที่ 1:1

แต่ถ้าไม่มี Step ละเอียด ปรับไว้ที่ 2.0 ก็พอ

ถ้าปรับแล้วท่านจะเห็น Memory Frequency เป็น 800 ครับ

ที่ขึ้นจอฟ้า เดาว่า RAM น่าจะวิ่งเกิน SPEC เพราะโดดไปตั้ง 960

Comment

ดีครับ คนช่วยเยอะ ส่วนผม แวป

Comment

เด้วๆๆๆๆ อย่าเพิ่งแวปคร๊าปปปปปปป มาช่วยผมก่อน มีอีกเยอะจะถามคับบ ง่า
                      ยังปรับได้ครึ่งๆกลางๆอยู่เลย อีกนิดนะคนไทย อีกนิดนึงได้ไหม

งั้นขอเน้นๆ สูตรสำเร็จอ่ะคับ นะคับๆๆๆ เห็นใจด้วยคับ Some body help me pleaseๆๆ

Comment

งง

Comment

Originally posted by naymong View Post
                          ปรับตรง System Memory Multiplier SPD เป็น 2.0 ครับ ถ้ามี Step ละเอียดเช่น 2.0A 2.0B 2.0C 2.0D ให้เลือกที่ 2.0D เพราะมันจะปรับ Straping Ram ให้ที่ 400 MHz เท่ากับเป็นการทด RAM ไว้ที่ 1:1

แต่ถ้าไม่มี Step ละเอียด ปรับไว้ที่ 2.0 ก็พอ

ถ้าปรับแล้วท่านจะเห็น Memory Frequency เป็น 800 ครับ

ที่ขึ้นจอฟ้า เดาว่า RAM น่าจะวิ่งเกิน SPEC เพราะโดดไปตั้ง 960
                          แล้วถ้าผมจะให้Cpuขึ้นถึง4.0 แรมสัก900 จะไหวป่าวคับ ต้องปรับยังไง ขอสูตรสำเร็จนะคับ
                          แล้วซิ้งเดิมทำได้ป่าวคับ จะมีปัญหาในระยะยาวรึป่าว

Comment

ได้ครับ ทด 1:1 มันได้ 445X9 พอดี ลองดู

Comment

Originally posted by matoom View Post
                              ได้ครับ ทด 1:1 มันได้ 445X9 พอดี ลองดู
                              ทด1.1แล้วคับ แต่ได้411*9 เกินนี้จอฟ้าคับ ทำไงดี ต้องปรับตรงไหนต่อคับ

Comment

Working...
                              X