Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมเปิดดูรูปแล้วถึงมีจุดเขียวๆขึ้นเป็นพืดในรูปเลยครับ ใช้acd seeหรือwindow แก้ไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมเปิดดูรูปแล้วถึงมีจุดเขียวๆขึ้นเป็นพืดในรูปเลยครับ ใช้acd seeหรือwindow แก้ไง

ไม่ทราบต้องแก้ไง คือรูปันจะมีจุดเขียวๆขึ้นมาเต็มไปหมด ต้องทำอยางไรบ้างครับ คือถ้าดูรูปในเวบนี่ไม่เป็นไหร แต่ถ้ารูปในเครื่องนี่ดูมีปัญหาตลอด ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

เช็คการตั้งค่าสีดูว่าปกติหรือปล่าวครับ เป็น 16 bit หรือ 32 bit หรือว่าระเอียดน้อยกว่านั้นครับ
    ถ้าไม่เป็นที่การตั้งค่าไม่ถูกต้อง ก็เป็นที่ Driver หรือ VGA แล้วล่ะครับ

Comment

Attached Files

Comment

เคยเป็นกะ acdsee ลองโปรตัวอื่นดูมั้ยคะว่าจะเป็นหรือป่าวเช่น www.photoscape.org ฟรีแวร์นะคะลูกเล่นมากมาย

Comment

Working...
        X