Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ

เวลาเราประกอบคอมใหม่ แต่ใช้ Harddisk เดิม เราจะต้อง Format ใหม่รึป่าวครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นเมนบอร์ดที่ไม่ใช่ ชิพเซ็ตเดิม ฟอร์แมทดีกว่า ถ้าใช่บอร์ดเดิมรุ่นเดิมยี่ห้อเดิม ไม่น่ามีปัญหา

แต่ถึงไงถ้าเป็นผม เลือกที่จะฟอร์แมตใหม่ครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ตาม rev บนเลย

Comment

format แต่เฉพาะ ไดฟ์ ที่ลง window นะคับ ถ้ามีหลายไดฟ์ก้เกบข้อมูลไว้ ไม่ใช่ format หมด

Comment

ไม่ต้องครับถ้าไม่มีไดรเวอร์อยู่ในนั้นบางทีไดรเวอร์เก่ายังอยู่จะทำให้การทำงานอุปกรณ์ไม่ตรงกันเกิดจอฟ้าขึ้นครับลงใหม่ดีสุด

Comment

สำหรับผม เปลี่ยนฮาร์ดแวร์ชิ้นไหนใหม่ ผมลงใหม่เลยอิอิ เด่วมันไม่สเถียร [เกี่ยวไม๊ - -]

Comment

Working...
              X