Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ลำโพง เลือกแบบไหนดีครับ ใช้กับ Creative X-Fi Platinum

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ลำโพง เลือกแบบไหนดีครับ ใช้กับ Creative X-Fi Platinum

ถามเรื่อง ลำโพง เลือกแบบไหนดีครับ ใช้กับ Creative X-Fi Platinum

งบประมาณ 2000฿ - 5000฿

คือ ผมมีเลยรบกวน ทุกๆท่านหน่อยครับ คือตอนนี้ สั่งซื้อ x-Fi ตัวนี้จากท่าน cyberlek ไปแล้ืว แต่ยังไม่มีลำโพงใช้เลย ช่วยแนะนำ ลำโพงเสียงดีๆ นุ่มๆ ชอบฟังเพลงแบบ เบาๆ ไม่รุนแรง พวกเพลงช้าๆ เศร้า
    งบ ที่ตั้งไว้ จะซื้อลำโพง อยู่ที่ 2000-5000 ช่วยแนะนำให้ทีน่ะครับ

สเปค ที่อยากได้
    1 ขนาดลำโพงไม่ต้องใหญ่มาก แบบว่าประหยัดเนื้อที่ในการจัดวางหน่อย
    2 เสียงดีๆ
    3 2.1ch หรือ 5.1ch ก็ได้ ( อ ยากได้ 2.1ch มากกว่า )
    Last edited by sexmancom; 4 Aug 2008, 19:55:14.

dun

Comment

Altec Lansing "VS4121" 2.1 Channel 31W Speaker Systems Retail

ยี่ห้อนี้ รุ่นนี้ ราคาประมาณ 3000
      ไม่ทราบว่า ok ไหมครับ

Comment

รอดูเหมือนกัน ช่วยดัน เชียร์ divoom xf5
        Last edited by coolmilkkung; 4 Aug 2008, 21:38:17.

Comment

ลองฟังดูอ่าคับ คงชอบไม่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by coolmilkkung View Post
            รอดูเหมือนกัน ช่วยดัน เชียน์ divoom xf5
            ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by numz View Post
              ลองฟังดูอ่าคับ คงชอบไม่เหมือนกัน
              รอ ท่านๆ อื่น แนะนำมา เดี๋ยวไว้จะจดไว้ไปหา ฟัง รุ่นแต่ละรุ่น ที่แนะนำมาอีกทีน่ะครับ

Comment

dun

Comment

แนะนำพวกบอสตันครับ ไม่ก้อพวกครีเอทีฟรุ่น2000+พอ เบสกระป๋องแต่เสียงกลาง-สูงแจ่ม

Comment

Altec Lansing
                    ครีเอทีฟไม่เเจ่ม

Comment

ตามลายเซ็นครับ แต่ยังไม่ขายน่ะ ชอบ มากกกกกกก ^ _ ^

อีกรุ่นเชียร์ด้วยครับกับ Altec Lansing 2.1 ราคาประมาณ7,000-9,000 บาท (ราคามันขึ้น มันลง)

Comment

Originally posted by coolmilkkung View Post
                        รอดูเหมือนกัน ช่วยดัน เชียร์ divoom xf5
                        อิกเสียครับ

เพราะใช่อยู่

แต่อย่าลืมไปฟังของจริงนะครับ

เด้วจะได้ไม่ตรงตามที่ต้องการ

Comment

Boston BA790

ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ ถ้าจะเอามาฟังเพลง ช้าๆ เศร้า

Comment

Divoom XF5 อีกเสียงคร๊าบๆๆ

Comment

Edifier E 3350 เสียงแหล่มดีนะ เหมาะฟังเพลง ราคา 4500

Comment

Working...
                              X