Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนซิงค์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนซิงค์ครับ

ไม่ทราบว่าจะขูดซิลิโคนเก่าออกยังไงครับ
    กลัว cpu เป็นรอย

กระดาษชำระ
    สำลี
    ผ้าสะอาด

Comment

น้ำยาล้างเล็บ...ที่เซเวนมีขาย...
      หยดลงไป ทิ้งไว้สักครู่ค่อยเช็ดออก...

Comment

เปลี่ยนไมครับ ซิงค์เพิ่งได้แชมป์มาหมาดๆ เอ คุณนี่ ชอบของดำของแปลกเนอะ -*-

Comment

ถ้าลิโคนเก่าแล้วมันแห้ง ให้ใช้ใบคัตเตอร์ขูดหน้า CPU เบาๆๆ จนหมดแร้วใช้กระดาษทิชชูเช็ดออก

Comment

Originally posted by toi_125 View Post
            ถ้าลิโคนเก่าแล้วมันแห้ง ให้ใช้ใบคัตเตอร์ขูดหน้า CPU เบาๆๆ จนหมดแร้วใช้กระดาษทิชชูเช็ดออก
            ไม่เป็นรอยเหรอครับ ผมละกลัวมือตัวเองจังเลย

Comment

Originally posted by hkp7m8 View Post
              น้ำยาล้างเล็บ...ที่เซเวนมีขาย...
              หยดลงไป ทิ้งไว้สักครู่ค่อยเช็ดออก...
              ใช้ได้เหรอครับ จะลองดูครับ

Comment

อย่าให้เป็นรอยนะครับ

Comment

ระวังเป็นรอยนะครับความจริงก่อนเปลี่ยนเปิดเครื่องเเล้วใช้โปรเเกรม test อะไรให้ cpu อุ่นๆเเล้วปิดเครื่องเปิดมาเช็ดดีกว่าครับง่ายกว่าเยอะทำอย่างนั้นมันเสียงเดียวประกันไม่รับนะ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                    ระวังเป็นรอยนะครับความจริงก่อนเปลี่ยนเปิดเครื่องเเล้วใช้โปรเเกรม test อะไรให้ cpu อุ่นๆเเล้วปิดเครื่องเปิดมาเช็ดดีกว่าครับง่ายกว่าเยอะทำอย่างนั้นมันเสียงเดียวประกันไม่รับนะ
                    เทสแล้ว ใช้สำลีเช็ดได้เลยรึเปล่าวครับ

Comment

ได้เลยครับมันจะออกง่ายกว่ามานั่งขุดเยอะเลยเพราะมันละลาย

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆเลยครับ

Comment

Originally posted by moeye View Post
                          ใช้ได้เหรอครับ จะลองดูครับ
                          ใช้ได้จริงๆ ใช้อยู่หลายอันแล้ว เกลี้ยงเกลา...

Comment

Working...
                          X