Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเปลี่ยนสายX3/5.1ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเปลี่ยนสายX3/5.1ครับ

ต้องเปลี่ยนสายอะไรบ้างที่มานทำให้เสียงขึ้น ราคาเอาแบบไม่แพงอะครับบ ลำโพง2ตัวหลังต้องการ สายยาวๆอะครับ ร้านที่จะไปซื้อคือร้านอมรครับบ ขอบคุณล่วงหน้าครับบบ

canareรุ่นถูกสุดจาดเวปavbestbuy

Comment

หมายถึงเวลาไปซื้อบอกคนขายว่าจะเอาสายอะไรหน่ะครับบ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องสายครับบ

Comment

><' เงียบ

Comment

http://www.avbestbuy.com/

Comment

คือต้องซื้อสายไรบ้างอะ-_-'

Comment

สายจากซับเข้าเครื่องเล่น เรียก สายสัญญาณ
              สายจากซับไปยัง sat เรียกสายลำโพงครับ

สรุปคือ ซื้อสาย สัญญาณ กะสายลำโพง

ถ้างบไม่มากเปลี่ยนสายลำโพงก่อนก็ได้ครับ

Comment

แล้วสายสัญญาณกะสายลำโพงควรเป็นแบบไหนดีถึงจะเสียงขึ้นอะครับบบ

Comment

แนะนำสายแลนครับ ถ้าได้เป็นcat6ได้นี่ยิ่งดีเลยเห็oว่าเสียงดีกว่าcat5
                  CAT5e ของแอมป์แท้อยู่ประมาณเมตรละ 15บาท (มันมี2เกรดนะตอนนี้มีแบบ200MHz (CM)กับ 350Mhz (CMR)สังเกตุบนสายว่าเป็นCM หรือ CMR)
                  แอมป์ปลอม เมตรละ10 (เสปกไม่ต้องพูดถึงห่วย)
                  Link cat5e เมตรละ12 (เสปกมันรองรับแบนวิดธ์ได้350MHzไม่รู้จะจริงหรือปล่าวทองแดงเล็กกว่าAMPแท้อีก)
                  รู้สึกcat6 (จำเสปกไมได้) เมตระละ30ได้มั้ง

ตอนนี้ผมใช้ampแท้(CM เพราะว่าหาCMRไม่ได้)ทำสายสัญญาณและทำสายต่อลำโพงให้ยาว
                  เสียงที่ได้ผมว่าก็ใช้ได้นะดีกว่าสายRCAของจีนเสียอีก รู้สึกได้ถึงรายละเอียดที่เพิ่มขึ้น
                  แต่ของผมไม่ถักนะมายังไงก็จับเข้าหัวอย่างนั้นเลย (ถักไม่เป็น)ใช้สายสีเป็น + สายขาวเป็น -
                  หลังจากเข้าหัวผมก็ได้วัดค่าความต้านทานทั้งที่ทำสายยาวแล้วมันก็มีค่าความต้านทานน้อยกว่า 0.1โอม
                  ส่วนสายจีนค่าความต้านทานล่อไปซะ2โอม
                  ตอนนี้กะลังเบิร์นสายไปเรื่อยๆหวังว่ามันจะดีขึ้นอีกนิด

Comment

Working...
                  X