สามารถใช้ Power supply 2ตัว ในเครื่องเดียวได้ไหมครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: สามารถใช้ Power supply 2ตัว ในเครื่องเดียวได้ไหมครับ

นพพล
    Guest

Default สามารถใช้ Power supply 2ตัว ในเครื่องเดียวได้ไหมครับ

สามารถใช้ Power supply 2ตัว ในเครื่องเดียวได้ไหมครับ คือว่าPower supply 460w ของผมมันไม่พอแล้วครับ เลยกะว่าจะเอาต้วธรรมดา 350w มาช่วยจ่ายไฟให้ DVD แล้วก็พัดลมอีก 6ตัว แทนตัว 460w (เพื่อลดภาระตัว 460W)
    ไม่รู้ว่าจะทำได้หรือเปล่าครับ รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ด้วยครับ

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

ได้ครับ ไม่มีปัยหา เพียงแค่แยกสายออกเป็น 2 ชุดแล้วต่อเข้ากับอุปกรณ์ที่จะใช้งานได้เลยครับ

สายอาจจะรุงรังหน่อยเพราะมาจากแหล่งจ่ายตั้ง 2 ตัว อิอิ

ใคร?
    Guest

หมายถึงเอามาต่อเข้าอุปกรณ์นั้น ๆ โดยไม่ต้องต่อพ่วงกับ PSU อีกตัวใช่มั้ยครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

Quote Originally Posted by ใคร? View Post
    หมายถึงเอามาต่อเข้าอุปกรณ์นั้น ๆ โดยไม่ต้องต่อพ่วงกับ PSU อีกตัวใช่มั้ยครับ

ครับพ้ม

OverclockZone Member

ทำได้ กินไฟมากมาย หุหุ

นพพล
    Guest

Talking

ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

ทำได้ครับ แต่เครื่องคุณพัดลมเยอะ ๆๆ โขตตตต

OverclockZone Member top41's Avatar

ทำได้ครับ
    ผม HDD 5 ลูก
    แต่ไอ Noisetaker ผมมันทนจริงๆ ไม่มีไฟตกเลย

ใคร?
    Guest

ถ้าผมจะเอา 350Watt กระจอก ๆ Watt ไม่เต็ม มาจ่ายให้ X1950Pro AGP โดยเฉพาะเลยนี่จะได้มั้ยครับ หรือจะต้องดูอะไรบ้าง

ใคร?
    Guest

อีกนิด แล้วระหว่างการเอา PSU มาต่อตรงเข้ากับอุปกรณ์คอมม์เลย ก่ะเอามา Jump สายต่อเข้าก่ะ PSU อีกตัว มันมีความแตกต่างกันรึเปล่าครับ

OverclockZone Member cavymadness's Avatar

พัดลมเยอะจิงๆครับ เปิดทีไม่ดังเป็นเครื่องบินเลยหรือ^^"

OverclockZone Member ZIPLORD's Avatar
    ถนนอิสรภาพ40 แขวงวัดอรุณ เขตบางกอกใหญ่ กทม. 10600

เครื่องเก่าของเพื่อนเอาพวกแบลนเนมมาใช้กับการ์ดจออย่างเดียวครับ แจ่มเลย ตัวมันเล็กดีด้วยประหยัดที่ครับ ใส่ให้เพื่อนของ ibm ครับ 200 w เอง แต่ตัวแค่กำปั้นครับ

OverclockZone Member hayachan's Avatar

บินได้เลยครับ

Bookmarks

Bookmarks