Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีเล่น Dota ที่ 1680x1050 ไหมคับ จอ 22"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีเล่น Dota ที่ 1680x1050 ไหมคับ จอ 22"

มีวิธีเล่น Dota ที่ 1680x1050 ไหมคับ จอ 22"

เล่นไม่ค่อยถนัดเลย ปรับได้แค่ 1200x1000 กว่า

เกมส์อื่นก็ปรับได้หมด

DotA ไม่รองรับ Widescreen ครับ (เล่นได้แต่ภาพจะยืดๆ)

Comment

ไปเจอมาจากเวบฝรั่ง
      [HKEY_CURRENT_USER\Software\Blizzard Entertainment\Warcraft III\Video]
      "reswidth"=
      "resheight"=

Modify via hexidemical..
      credit:darkblade088 (yougamers.com)
      แต่เค้าบอกว่า มันไม่ค่อยต่างจาก1280x1024เท่าไหร่นะคับ(บอกไว้ก่อน เดี๋ยวจะผิดหวัง) ผมก็ยังไม่ได้ลอง ลองแล้วเป็นยังไงก็บอกกันมั่งนะคับ

Comment

ผมไม่เคยปรับ 1680 x 1050 นะ แต่ผมใช้จอ 24" MK241H ของ Asus มันปรับได้ 1600 x 1200 อะครับผม ไม่รู้ว่าเป็นเพราะจอรึเปล่านะครับ แต่มันดูสวยขึ้นแยะเลย (แนวโน้มว่าเป็นที่จอ เพราะสีมันสวยสดงดงามจริงๆ 130% extra color)

Comment

ผมปรับแล้วครับ ภาพจะคมขึ้นจนเห็นได้ชัด แต่ภาพจะยืดนิดหน่อย เพราะเกมส์ไม่ได้ทำเป็นแบบ วาย
          ใครจอ 22 นิ้ว การ์ดจอดีๆ ควรปรับนะครับ เล่นสนุกขึ้นมาก เล่น b.net แล้ว font คมขึ้นมาก ปกติจะ เบลอๆ

Comment

ลองแล้วจ้าใช้ได้เลยนะ สเกลไม่ผิดหรอกแค่มันไม่ชินตา คนใช้wide ปรับแล้วเป็นwideเลยครับ ภาพไม่ยืดแล้ว

Comment

ทำยังไงอะ สอนทีครับ จอ 22 เหมือนกัน

Comment

นั่นจิเข้าไปในไหนหรอครับ โฟลเดอเกมหรอ
                [HKEY_CURRENT_USER\Software\Blizzard Entertainment\Warcraft III\Video]
                "reswidth"=
                "resheight"=

Comment

regedit
                  ผมปรับแล้วเม้าหน่วง ภาพเหมือนเดิมแต่ฟรอนต์คมขึ้นเท่านั้นเอง

Comment

ม่ายมีครับ เด่วก้อชินเอง ผมเล่นทุกวัน สบายมาก22นิ้ว 55

Comment

ผมว่ามันเหมือนเดิมนะ แยกไม่ออกอ่ะ

Comment

ทำได้นะครับผมเล่นอยู่จอ22
                        start >> run >> regedit
                        computer>>H_KEY_CURRENT_USER>>software>>blizzard>>warcraft>>video
                        ดูด้านขวามือคลิกขวาที่resheightคลิกขวาเลือกmodifyเลือกdemicalใส่ค่า1050
                        ที่นี้ใส่ที่reswidthทำเหมือนกับresheightแต่ใส่เลข1680

รูปนะครับ>>>download
                        จอsamsung 226BW ของผมนะที่ทำก้อรู้สึกว่าชัดขึ้นภาพดูดีขึ้นอาจจะคิดไปเอง555+ แต่อาการหน่วงกระตุกอะไรไม่มี
                        ทำไม่ได้ก้อmsnได้นะครับที่mix_za4@hotmail.com
                        Last edited by OmegaOCZ; 6 Aug 2008, 20:33:11.

Comment

ดันก่อนเดวจะกลับลองทำ

Comment

1200* 1000 กว่า ๆ 226BW เห็นฟร้อนก็คม ภาพก็ ยืดๆนิดหน่อย ไม่เหนเปนไร

Comment

ใช้ hackmap ของ shadow แล้วจะมี function ให้ zoom map ออกมาได้

ช่วยได้เยอะคับ ( มองจากมุมที่สูงขึ้น เห็น map กว้างขึ้น ตัว hero เล็กลง )

Comment

Working...
                              X