Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ จอฟ้าสักหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ จอฟ้าสักหน่อยครับ

คือผมลง windows แล้วเวลารีสตาร์ทแล้วบู๊ตเครื่องกำลังจะเข้า windows แล้วมันขึ้นจอฟ้า
    "nvgts.sys-Address F71A718B base at F7195000 Datestamp 46bb58db"
    เกิดจากอะไรและจะแก้ยังงัยดีครับ รบกวนท่านผู้รู้ตอบด้วยครับ

m/b AliveNF6P-VISTA

แรม มีกี่ตัวครับ ถ้ามี 2ตัว ลอง ถอดออก ตัว1 หรือ สลับ กัน ลง ถ้ายังเป็น แบบ เดิม ลองเปลี่ยน เวอร์ชั่น windows ที่เราลงดูนะครับ ถ้ายังไม่หาย ลองเอาฮาร์ดิส อีกลูก มาลอง เทสดูครับ อาจจะเป็นไปได้ฮาร์ดิส sata มีปัณหากับแผ่นwindowsที่เราลง ลองเช๊คไปที่ละจุดอะท่าน เทสไปที่ละชิ้น เทส ให้หมดเลย อิอิอิ

Comment

ลงวินโด้วส์ตัว Modify หรือว่า Original ครับ

Comment

ตัว Modify ครับ

Comment

Originally posted by กุ้งครับ View Post
          แรม มีกี่ตัวครับ ถ้ามี 2ตัว ลอง ถอดออก ตัว1 หรือ สลับ กัน ลง ถ้ายังเป็น แบบ เดิม ลองเปลี่ยน เวอร์ชั่น windows ที่เราลงดูนะครับ ถ้ายังไม่หาย ลองเอาฮาร์ดิส อีกลูก มาลอง เทสดูครับ อาจจะเป็นไปได้ฮาร์ดิส sata มีปัณหากับแผ่นwindowsที่เราลง ลองเช๊คไปที่ละจุดอะท่าน เทสไปที่ละชิ้น เทส ให้หมดเลย อิอิอิ
          แรมตัวเดียวครับมีการ์ดจอ 7200 gs ตัวหนึ่งครับ

Comment

อิอิ ลงไม่ได้ บอกนะครับ เดวจะไปเซอร์วิสถึงที่เลย ช่วงนี้ตกงานก๊าบ หุหุหุ

Comment

Originally posted by IcSAK View Post
              แรมตัวเดียวครับมีการ์ดจอ 7200 gs ตัวหนึ่งครับ
              ถ้าเปลี่ยน เวอร์ชั่น windows ที่เราลงไม่หาย ต้องหา แรม อีกตัวลงดูครับ

Comment

Originally posted by กุ้งครับ View Post
                อิอิ ลงไม่ได้ บอกนะครับ เดวจะไปเซอร์วิสถึงที่เลย ช่วงนี้ตกงานก๊าบ หุหุหุ
                ดีเลยครับคุณกุ้งผมอยู่อุบลครับ

Comment

อย่าลง driver all in one ครับ เลือกลงเฉพาะแลน vga on ถ้าใช้ แล้วก็ sound ถ้าใช้ เคยเป็นเหมือนกันอ่ะ

Comment

Working...
                  X