Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ (พวกคุณซื้อคอมพิวเตอร์มาเพื่ออะไรกัน....)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ (พวกคุณซื้อคอมพิวเตอร์มาเพื่ออะไรกัน....)

ขอถามหน่อยครับ ทุกๆคนนะที่นี้ซื้อคอมพิวเตอร์มาเพื่ออะไรกันหร๋อครับ

ป.ล. ขอให้มันเป็นความคิดส่วนตัวนะครับ ไม่ได้จะว่าใคร

ผมเห็นบางคอมซื้อคอมมา CPU 9000บาท
    บอร์ด 5000บาท
    แรม4000บาท
    การ์ดจอ เปงหมื่น

แต่กลับ เอามาเข้าเน็ต เล่นๆทั่วๆไป หรือไม่ก็เอามา คล๊อก เล่น หรือคล๊อคโชว์แสนยานุภาพ
    ต่างๆนาๆ ในความคิดผมว่า ไม่มันค่อยคุ้มเลย
    พวกคุณว่าจิงป่าว...........????
    แต่ถ้าซื้อมา เล่นเกมหนักๆ
    ตัดต่อวิดีโอ (โป้) ขาย น่าจะคุ้มกว่านะครับ อิอิ

และผมอยากถามทุกคนว่า พวกคุณ ใช้คอมพิวเตอร์คุ้มค่ากับเม็ดเงินที่เสียไปแล้วหรือยัง.....???

สำหรับผมนะ
    1.คลั่ง+ชอบ
    2.สนองตัณหา

Comment

ผมยังไม่คุ้มครับ ส่วนมากเล่นเกมส์ กับดูหนัง
      ผมซื้อประมาณ 28,xxx บาทครับ
      จอ 19 นิ้วครับ (แพงเพราะจอแน่ๆ 6,xxx 953ฺBW Samsung) เหอะๆ

Comment

ซื้อมาดับกิเลสครับ....คุ้มหรือไม่ อีกเรื่องนึง ไม่มีอะไรถูก หรือผิดครับ....

ไม่งั้น BM มันจะขายได้หรือครับ ในเมื่อวีออสก็ขับไปถึงเหมือนกัน...

Comment

Everything

ทำงาน เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง

Comment

Originally posted by laboo View Post
            สำหรับผมนะ
            1.คลั่ง+ชอบ
            2.สนองตัณหา
            เหมือนกันครับ มันก็เหมือนรถแต่ง มันก็จะเป็นสังคมของรถแต่ง

Comment

เล่นเน็ต โหลดบิท ดูหนังhidef ฟังเพลง เล่นเกมส์ พิมงาน CAD SolidWorks

Comment

เงินมันเหลือเยอะเกินคับ
                ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรเลยเอามาซื้อคอมฯ
                ซื้อมาก็เปิดเครื่องทิ้งไว้ทั้งวันคับ ไมได้ทำอะไร
                ให้โชว์ไฟหลาย ๆ สีไว้งั้น ๆ โชว์คับ โชว์

ปล. สาธุ ขอให้ข้อความข้างบนเป็นความจริง T^T

Comment

ดูหนังชมพู (จบ)

Comment

อธิบายด้วยรูปละกัน ^ ^

Comment

ดับกิเลสครับ

Comment

Originally posted by Relaxza View Post
                        อธิบายด้วยรูปละกัน ^ ^

280GTX ปรับสุดได้มั้ยครับ เกมนี้

8800GT เอาไม่อยู่ ยิ่งตอนเอฟเฟ็คไข่ระเบิด แทบค้าง

Comment

เงินใครเงินมัน
                          ผมทำ CG ชอบเล่นเกมส์ แต่ไม่ค่อยมีเวลา อยากใช้ของดีๆเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยมีตังค์

Comment

ดูอนิเมะจ้า
                            ทำโปรเจกส่งอาจารย์บ้าง
                            ฟังเพลงบ้าง
                            แปลงไฟล์
                            เล่นเกมบ้าง(เกมไพ่ในวิสต้าทำไมมันกินการ์ดจอแท้ฟะ)
                            ซื้อจอ19wideมาดูเมะโดยเฉพาะ
                            รวมๆทั้งเครื่องก็26000โดยประมาณ

Comment

เล่นเนท ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกม ครับผม

กะว่าจะทำงานด้วยแต่เอามาทำไม่ได้

Comment

Working...
                              X