Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่มีงบยกชุดใหม่อะ มีแค่นี้ควรอัพอะไรมั่งคับ ถึงจะเล่นเกมลื่นๆหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีงบยกชุดใหม่อะ มีแค่นี้ควรอัพอะไรมั่งคับ ถึงจะเล่นเกมลื่นๆหน่อย

cpu : AMD Athlon XP 2800+

M/B : Asus A7V600X

VGA : Gigabite ATI Radeon 9550

RAM : kington 512(400)

ผมควรจะเปลี่ยนอะไรดีครับ เล่นเกมมันไม่ค่อยจะลื่นเหมือนมะก่อนแล้ว

ถ้าจาให้ซื้อ CPU ใหม่ ก็คงต้องทิ้งทั่งหมดเลย อะเสียดาย ...

ขอโทษจริงๆ ไม่ได้ว่าอะไรนะ คือ ขายทิ้งเถอะครับ Spec นี้ เล่นได้ ก็แต่ Most Wanted เกมส์เก่าๆ ไม่กิน Spec มาก ครับ ซื้อใหม่คุ้มกว่า

Comment

งืมๆ เอางั้นหรอคับ

Comment

Originally posted by pottce View Post
        cpu : AMD Athlon XP 2800+

M/B : Asus A7V600X

VGA : Gigabite ATI Radeon 9550

RAM : kington 512(400)

ผมควรจะเปลี่ยนอะไรดีครับ เล่นเกมมันไม่ค่อยจะลื่นเหมือนมะก่อนแล้ว

ถ้าจาให้ซื้อ CPU ใหม่ ก็คงต้องทิ้งทั่งหมดเลย อะเสียดาย ...
        เพิ่มRAMครับ อย่างน้อยก็อีก512M คำว่าไม่ลื่นเหมือนเมื่อก่อน หมายถึงเกมส์เดิมหรือเปล่าครับ หรือว่าเกมส์ใหม่ ถ้าเกมส์ใหม่ก็ต้องทำใจครับ การ์ดจอเก่าไปครับ ค่อยๆเปลี่ยนก็ได้ครับ เครื่องผมเองยังใช้ 3.0E478 VGA6800GSเลยครับ ขายไปก็เสียดาย(ไม่มีราคานะครับ)

Comment

เพิ่มแรมอีก 1G + 7600GS(AGP)

เหตุผล
          - แรม ถ้า Chipset ท่านรองรับ Dual-Channel ก็แนะนำ 512MB แต่ไม่ได้ก็เลยแนะนำแบบเยอะๆ 1G ไปเลยครับ
          - การ์ดจอ ไหนๆก็จะเฮือกสุดท้ายของ AGP แล้ว แนะนำ 7600GS(AGP) ไปเลยครับ 6600GT ก็โอเค แต่ถ้า CPU ไม่ได้แรงมาก เล่นเกมส์เยอะหน่อย การ์ดจอแรงๆ ก็ช่วยผ่อนไปได้เยอะครับ

Comment

ผมใช้ Athlon XP 2500+ กับ X1650 (เทียบเท่า 7600GS)
            มันก็เคลียร์ COD4 , Bioshock , Half-Life 2 Epi:Two ฯลฯ ได้เหมือนกัน แต่ Crysis ไม่ไหว

เล่นเกมอะไรแนวไหนบ้างหละครับ จะได้พิจารณาถูก

Comment

สอบงุนตั๊บ

Comment

7600GS ก็แนะนำว่าอย่าไปซื้อเลยครับ มันขาดๆเกินๆ เล่น crysis ปรับตต่ำสุดทุกอย่างยังกระตุกเลย แถมเอามาซื้อ pci-e แบบเจ๋งๆได้ตัวนึงเลยทีเดียว ประกัน 2 ปี ผมใช้ได้ปีนึง พังไปแล้ว แถม com7 มันไม่ให้เครมอีกตะหาก ไปอ่านดู มันบอกว่าตะกั่วไม่วาว k...

Comment

Working...
                X