Announcement

Collapse
No announcement yet.

FanGard แบบชิลๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FanGard แบบชิลๆ

ลงรายละเอียดจากกระทู้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=253025 นะครับ เผื่อไครจะเอาไปต่อยอดจะได้เอาลายสวยๆมาโชว์กัน
    เริ่มจากหาลายที่ต้องการเลยแล้วก็เครี่องมือตามภาพนะครับ จากนั้นก็ตัดเลยครับ

คราวนี้ก็เอาแผ่นพลาสติกมาติดด้วยกระดาษกาวนะครับ ตรงนี้มีเหตูผลคือเราจะลอกเอาลายออกได้เพื่อเปลี่ยนลายเวลาเบื่อโดยมันจะไม่ทิ้งคราบกาวไว้เหมือนสติกเกอร์ และเวลาติดไปแสงจะเป็นแบบเรืองแสงไม่เห็นหลอดไฟครับ จากนั้นก็ติดครับ

ได้ละครับคราวนี้ก็หาขามาติด ก็แล้วแต่ไครจะหาอะไรได้นะครับ ในรูปเป็นล้อรถกระป๋องเก่าๆอะครับ แล้วเวลาติดผมจะให้ขาหลังสูงกว่านิดหน่อยครับเพื่อว่าลมจะได้ไหลไปด้านหลัง

เรียบร้อยครับ ชมความงามได้เลยครับ คราวนี้ก็ไอเดียของไครของมันแล้วกัน

แนวมากๆ

Comment

สวยครับ

Comment

โห เท่อะ

Comment

เอ... นั้นที่ลองขาเป็นล้อรถแด๊ชหนิ อิอิ จำได้ๆ

Comment

ล้อรถกระป๋องนิ คริคริยี่ห้อ MIXER ป่าว ผมทำขายเองและ

Comment

เทพแบบ เนียนๆ อิอิ

Comment

สวยคับ

Comment

เนียนครับ

Comment

Working...
                  X