Announcement

Collapse
No announcement yet.

AX78 มัน censor เพียนจริงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AX78 มัน censor เพียนจริงเหรอครับ

ของผมเหลือประมาณปีครึ่งนะประกัน

ของไค Rev. ไหนเพี้ยนไม่เพี้ยนมาบอกผมหน่อย งงไปหมดแล้ว Idle ที่ 49 - 52 อะ งง

มันไม่ได้เพี้ยนทุกตัวหรอกครับ ที่บอกก็ปกติดีครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      มันไม่ได้เพี้ยนทุกตัวหรอกครับ ที่บอกก็ปกติดีครับ
      แบบว่าห้องผมร้อนด้วยอะ เคยปิดห้องสนิท +5 องศา จะบ้าตาย อิอิ

Comment

ของผมดูใน everest มันก็แปร่งๆนะครับ core1 35 core2 36 cpu 29

Comment

45-52 นี่ผมใช้กะ phenom ครับเลยไม่รู้ว่า ตกลงเซนเซอรืมันเพียนหรือ phenom มันร้อน
          แต่ใช้กับ 5000be ลากไปที่ 3.3 ปกติอยู่ที่ 40-45 แต่ถ้า full load จะไปที่ 50-55 เท่าที่ผมดูรู้สึกบอร์ด abit จะร้อนกว่า asus กับ dfi นะครับ ไม่รู้คิดเองเปล่า

Comment

ขอมผม FULL 65 ยังเฉยๆเลย

Comment

แฟลชเป็นเวอร์ชั่น13ก็ยังไม่หายเพี้ยน ไฟ +12v. มันก็ยังโชว์ 9v. อยู่นั่นแหละ ทั้งๆที่เอาmeterจิ้มแล้วแรงดันไฟก็ยัง12v. มึนครับ สงสัยจะเพี้ยนเป็นบางตัว แต่ผมเจอสองตัวละ ไอ้ที่เซนเซอร์เพี้ยนๆแบบนี้

Comment

อ้าว
                ผมดูไม่เป็น
                แต่ใช้อยู่นะจ้ะ

Comment

Originally posted by K8 View Post
                  แฟลชเป็นเวอร์ชั่น13ก็ยังไม่หายเพี้ยน ไฟ +12v. มันก็ยังโชว์ 9v. อยู่นั่นแหละ ทั้งๆที่เอาmeterจิ้มแล้วแรงดันไฟก็ยัง12v. มึนครับ สงสัยจะเพี้ยนเป็นบางตัว แต่ผมเจอสองตัวละ ไอ้ที่เซนเซอร์เพี้ยนๆแบบนี้
                  มันเพี้ยนถึงขนาด ไฟ 12 แต่โชว์ แค่ 9 เลยใช่มั๊ยครับ มิน่าล่ะ ผมดูในเครื่องผม โดย โปรแกม Everest มันโชว์แค่ 9V นึกว่า PSU Enhance 500W งานเข้าซะแล้ว แต่ดูใน โปรแกรม abit EQ มันโชว์ 12 V เต็ม เลย งอ งู 2 ตัว ดีครับ

Comment

เซนเซิ เพี้ยนอะดีแล้ว จะได้เห็นแบบชัดๆ อิอิ

Comment

Originally posted by pop_eye View Post
                      มันเพี้ยนถึงขนาด ไฟ 12 แต่โชว์ แค่ 9 เลยใช่มั๊ยครับ มิน่าล่ะ ผมดูในเครื่องผม โดย โปรแกม Everest มันโชว์แค่ 9V นึกว่า PSU Enhance 500W งานเข้าซะแล้ว แต่ดูใน โปรแกรม abit EQ มันโชว์ 12 V เต็ม เลย งอ งู 2 ตัว ดีครับ
                      ตามนั้นแหละครับ อ้าว..แสดงว่ารวมเป็นสามตัวแล้วสิ
                      สงสัยบอร์ดรุ่นนี้จะเพี้ยนเกือบทุกตัว

Comment

นี่แหละที่มันเพี้ยน CPU ไม่ตรงกัน

เคยใช้ M2N-MX ยังไม่เห็นเพียนแบบนี้
                        Attached Files

Comment

มันใช้ไม่มีปัญหาก็เอาแล้วครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            มันใช้ไม่มีปัญหาก็เอาแล้วครับ
                            ครับ เป็นเมนบอร์ดที่ไม่ธรรมดาจริง ๆ คนธรรมดาใช้กันไม่เป็นเลยแบบนี้ หุหุ

Comment

คงงั้นมังครับ

Comment

Working...
                              X