Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหาพรรคพวก ^o^ 478

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ว่าไปแล้วผมจำได้เลย
    P4 2.4a หรือ b นี่แหละ คู่กับบอร์ด GA อะไร 533p นี่แหละ
    เป็นอะไรที่เสถียรโคตรๆ ตอนใช้ยังจำได้เลย ลากมั่วๆ มันไปได้ 3.6
    เล่นไม่มีค้าง ตอนนี้ตั้งฝุ่นเกอะอยู่บ้านอา ไม่มีคนใช้ ไม่มีคนเอา

Comment

ผมก็ใช้อยู่ P4 3.0/1M/800 แต่มีข้อสงสัยอยู่ว่า เห็นบางท่านมี a กับ e ต่อท้าย มันต่างกันยังไงเหรอครับท่าน รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อย (เพิ่งเคยเล่น intel)
      แล้วผมจะรู้ไ้ด้ไงว่าของผมมันเป็นแบบไหนอ่ะครับ

Comment

A ยุดแรกเป็น Northwood FSB 400(100)
        B ก็ Northwood FSB 533 (133)
        C ก็ Northwood HT FSB 800 (200)
        E ก็ Prescott HT FSB 800 (200)
        A ยุคหลังเป็น Prescott FSB 533 (133)

ตอนนั้น 2.4A (Prescott) ดังเพราะมันลาก FSB533 ไป 800 ที่ 3.6GHz ได้แทบทุกตัวเลยอ่ะคับ แต่มันไม่มี HT ก็เลยไม่ดังเปรี้ยงปร้างก่ะเค้า

Comment

สรุปว่า ถ้าเป็น Prescott ก็คือเป็นรุ่น E เท่านั้น ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ

Comment

ของผม p4 1.7 ram 512 ครับ

Comment

อ่า.....Pentium 4 1.8A กับ Celeron D2.26 ยังเก็บไว้เป็นที่ระลึกครับ

Comment

ยังใช้อยู่อ่ะครับ P4 2.8 RAM 1.25 G VGA FX5500

Comment

มีครับ
                  P4 2.6c
                  Ram 2Gb. 400
                  9200se 64Mb

Comment

ใช้อยู่ครับว่าจะเปลี่ยนเร็วๆนี้(หรือป่าว)

P4 2.0@3.2 Northwood (ขาหักไป 2)
                    RAM 1.25
                    VGA 9600pro 256

เกมล่าสุดที่เล่นได้และจบไป crysis หลังจากนั้นเล่นไม่ได้

Comment

Originally posted by tineny View Post
                      ใช้อยู่ครับว่าจะเปลี่ยนเร็วๆนี้(หรือป่าว)

P4 2.0@3.2 Northwood (ขาหักไป 2)
                      RAM 1.25
                      VGA 9600pro 256

เกมล่าสุดที่เล่นได้และจบไป crysis หลังจากนั้นเล่นไม่ได้

ขาหักแล้วยังใช้ได้หรือครับ

Comment

ของผม P4 1.8 ghz
                        Ram 512
                        Geforce 6200 ครับ
                        อยากจะซื้อคอมใหม่มากเลยครับตัวนี้ใช้โปรแกรมที่เรียนอยู่ไม่ค่อยไหวเลยครับ

Comment

ผมด้วคนครับ อิ อิ
                          P4 3.2E (Presscott) ตัวเทพนานมากๆละ - -*
                          มันก็ช่วยผมได้หลายอย่างเลยครับ ผม

มีแผนจะซื้อใหม่เหมือนกัน แม่ก็บอกให้ขาย มือ2

แต่ผมว่าเล่นเกมทั่วไปมันสบายๆ อยู่เลยอะ
                          พวก ดอทเอ กับ เกมออนไลน์ แล้วทำอะไรทั่วไปสบายมากๆ

Comment

celeron 2.4 ดูหนังชมพู่กระตุกโคด ^^"

Comment

ยังใช้อยู่งับ

Comment

จะเหมือน มอไซไหม อ่า คิดว่าไม่นะ ยิ่งเก่ายิ่งใช้เยอะ C70 ^^

Comment

Working...
                                X