Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ aspire 4520G เข้ามาดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ aspire 4520G เข้ามาดูหน่อย

แบบว่าเวลาดูหนังภาพมันไม่ค่อยสดเท่าไหร่แบบว่าสีขาวมันจะเยอะไปหน่อย ไม่รู้ว่าต้องไปปรับการ์ดจอรึว่าอะไร ผมดูกับหลายไโปรแกรม แล้วก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนเรารึป่าว

ไม่ได้ชั่งสังเกตุขนาดนั้น
    สายตาไม่เทพ รอท่านต่อไป
    ส่วนตัวคิดว่าปกติ

Comment

เปลี่ยนแผ่นครับ หนังมันไม่ชัดเองครับ

Comment

อิอิ คนละรุ่น การ์ดจอก็คนละตัว แต่เป็นเหมือนกันครับ สีเนื้อมันดูไม่ค่อยเนื้อเท่าไหร่ ไม่รู้เป็นเพราะ Vista หรือการ์ดจอหรือเป็นที่จอ เหมือนมันปรับ contrast ไว้ไม่สูง ทำให้เห็นลายละเอียดได้เยอะกว่าแบบ contrast สูงๆ แต่สีก็ซีดลงหน่อยนึงตามมา แก้ง่ายๆครับ ใช้ KM Player เท่านั้น ปัญหาทุกอย่างของท่านก็จะหมดไป! (เพราะมันปรับเฉดสีได้ตามสะดวกเลย) เพียงสั่งหลังไมค์กับผมเดี๋ยวนี้ ลดทันที 30%!!!

.....ล้อเล่นนะอย่าหลังไมค์มา โปรแกรมมันฟรี google โลดท่าน

ผมว่ามันก็แปลกๆอ่ะนะ จะว่าจอมันสีซีดก็ไม่ใช่ มันก็สดดี สดมากด้วย แต่พอดูหนังแล้วทำไมมันดูซีดๆ พูดไปพูดมางงตัวเอง หรือเพราะเคยใช้แต่ LCD รุ่นรายคราม 4ปี up ทุกตัวหว่า

Comment

KM player ลองโหลดมาลอง เหมือนกัน
          ผมว่าเอามาดู Hi-Def แล้ว มันกระตุก อ่ะครับ

เสียงช้ากว่าภาพตั้งเยอะ แน่ะ

รุ่นเดียวกับ จขกท. ครับ

Comment

ขอผมเปนที่ความร้อนตัวการ์ดจอสูงผิดปกติ อ่ะครับ

Comment

สูงแค่ไหอ่ะครับ ที่ว่าผิดปกติ

Comment

Working...
              X