Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามเกี่ยวกับ clock ของโน้ตบุ้คครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามเกี่ยวกับ clock ของโน้ตบุ้คครับ

คือผมลองโปรแกรม pcsx2 ครับ

คือ clock มันลดลงมาที่ low 3d ครับ ปกติมีการใช้ภาพหนักๆควรจะ high 3d

แต่พอเล่นเกมส์หนักๆก็วิ่งปกติ

อยากทราบว่าพอที่จะมีวิธีทำให้ คล้อกมันอยู่ที่สูงสุดตลอดรึเปล่าครับ

ผมลองเปิด maximize แล้วปิดประหยัดพลังงานก็แล้ว แต่ก็ยังเป็นอยู่ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำถาม

หมายถึงการ์ดจอเย๋อ ....

ง่ายๆด้วยการไปฟิคให้มันวิ่ง core/mem เท่ากันทั้ง 3 โหมดเลยงับ
    จัดการด้วย atitool หรือ rivatuner ก็ได้จ้าาาา

Comment

โอ้วลืมซะสนิทขอบคุณท่านเดียร์ๆมากๆครับ ช่วยทุกตอนเลยหุหุ

Comment

Working...
      X