Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคเครื่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคเครื่องครับ

ช่วยดูสเปคเครื่องผมหน่อยครับว่าพอจะเล่นเกมส์อะไรใหม่ๆ ได้มั่งครับ หรือว่าควรจะเปลี่ยนอะไรอีกบ้าง(ช่วยแนะนำด้วยครับ)
    CPU : P4 2.8 GB.
    MB : MSI P4M266-8233
    HDD : SAMSUNG 7200rpm
    RAM : 512*2/333 MB
    Display card : ATI 9550 256/128
    sound card : yamaha
    Last edited by pong747; 11 Jan 2007, 20:52:49.

เอาเป็นว่าเล่นคาร์บอนพอไหว ถ้าไม่เปิดEffectมากอ่ะ เป็นไปได้เปลี่ยนการ์ดจอเป็น7600GTดีกว่า ถ้าเงินถึงนะ

Comment

แล้วทำไมเล่น Hitman / Blood money กระตุกครับ หรือว่าต้องใช้สเปคสูงกว่านี้ครับ เคยโพสปัญหาไว้แล้ว เห็นเค้าบอกว่าต้องโหลด Patch ไปลง ลองโหลดไปลงทั้ง V.1.1 /1.2 เลยก็ยังไม่หาย หรือเป็นที่เพราะผมใช้การ์ดของ ATI แต่ลองเอามาลงกับเครื่องที่ทำงานแล้วก้อกระตุกเหมือนกัน
      สเปคเครื่องที่ทำงาน P4 3G / RAM 512 DDR2 / GF 7300 GS

Comment

การ์ดจอเก่าและห่วยครับ...

การ์ดจอมีแรม 256 mb ก็ใช่ว่าจะรันเกมได้ลื่นไปทุกเกม การ์ดจอ Radeon 9550 ถือว่าเก่ามากแล้วครับ เดี๋ยวนี้อย่างน้อย ๆ ก็ต้องรุ่น X1xxx กันแล้วครับ

แนะนำว่าลองไปใช้พวก X1650pro ราคาคุ้มค่าตัวก็ดีครับ

Comment

ถ้าอาศัยเล่นอย่างเดียวไม่เน้นภาพสวยนี้ เล่นได้คับ

Comment

ผมว่า อัพการ์ดจอจะช่วยได้มากครับ

Comment

เครื่อง แรง สาทท

ผม tunder bird 750 mhz.

ram 128+64

Comment

การ์ดจอ จะแรงไม่แรง มันอยู่ที่ ชิบ GPU และ Pixel Pipeline

รองลงมาคือจำนวน Memery และ ชนิดของ Memory ที่ใช้ ครับ

Comment

หากพอมีงบจะต้องอัพการ์ดจอน่ะ เพราะ GPU ไม่รองรับเทคโนโลยีเกมใหม่ๆ แล้ว

Comment

Originally posted by panda_exterme View Post
                    หากพอมีงบจะต้องอัพการ์ดจอน่ะ เพราะ GPU ไม่รองรับเทคโนโลยีเกมใหม่ๆ แล้ว
                    แล้วตอนนี้มีตัวไหนใหม่ๆ บ้างครับ (AGP) ราคาไม่เกิน 5000 ครับ

Comment

ถ้าคิดจะอัพแบบพอเล่นได้เก็บตังไปเรื่อยๆก่อนดีกว่าหรืออยากเล่นจิงๆ 5พัน 7600GTน่าจะไหวนะ
                      แต่ถ้าไม่คิดจะเปลืยนเครื่อง X1950Pro AGP น่าจะเล่นได้นานอยู่คับ ^^"

Comment

Originally posted by Hangger View Post
                        ถ้าคิดจะอัพแบบพอเล่นได้เก็บตังไปเรื่อยๆก่อนดีกว่าหรืออยากเล่นจิงๆ 5พัน 7600GTน่าจะไหวนะ
                        แต่ถ้าไม่คิดจะเปลืยนเครื่อง X1950Pro AGP น่าจะเล่นได้นานอยู่คับ ^^"
                        หายไปไหนมารึป่าวท่าน แล้วเรื่อง Hitman ผมล่ะครับ ทำไงครับ ลง Patch แล้วก้อยังเล่นไม่ได้
                        ผมถามอะไรอย่างสิ HL2 Es1 กับ Hitman ตัวที่ผมมีปัญหาเนี่ย เกมส์ไหนใช้สเปคเครื่องสูงกว่ากันครับ

Comment

HITMAN ไม่แน่ใจว่า 9550 จะเล่นราบรื่นไหมนะเพราะเกมส์มันก็ค่อยค้างใหม่อยู่ปีหน่อยๆ
                          ส่วนเกมส์ HL2กับHitman ผมว่า Hitman ใช้สเป็กสูงกว่าคับผม

Comment

การ์ดจอ

AGP8x Interface

Spark

nvidia Geforce 7600GS DDR3 256MB 2Y 4,980
                            nvidia Geforce 7600GT DDR3 256MB 2Y 5,980

Comment

Working...
                            X