Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นกับ Final Fantasy

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รู้ไมวันนี้ผมยังยิบFF VII มาเล่นใหม่เลยครับกะว่าจะทำความเข้าใจเนื้อเรืองให้ดียิ่งขึ้น รอบที่6 เเล้ว
    ผมว่าซีรี่นี้มันมีความลงตัวไปหมดโดยเฉพาะดนตรีนี้เพราะเเละมีเอกลักษ์มากๆเลยครับ ถ้าไม่เคยเล่นลองเล่นซักภาคอย่าไปเอาภาคเก่าๆ(ที่เป็นพวกอีมูของเเฟมิคอม)มาลองก่อนนะครับเอาภาคใหม่ๆไปลองดูก่อนเช่น 8 9 10 ภาพสวยๆของCGจะช่วยดึงความสนใจของเราได้มาก ยกเว้น 12 นะครับผมว่ามันไมสนุกเลย ผมคิดว่าภาคนี้มันอื้อให้คนเก็บเลเวลมากไปหน่อยจนลืมความสนุกของเนื้อเรื่องที่เป็นหัวใจสำคัญของซีรี่ย์นี้ครับ

Comment

FF 7 คือ ตำนาน ครับ

จนวันนี้ ผมยังไม่รู้เลยว่า เอา แอริธ คืนชีพ ขึ้นมาได้จริงหรือเปล่า

Comment

1-8 เล่นมาหมด สนุกทุกภาค หลังจากภาค 8 ไม่มีเวลาเล่นแล้วครับ T_T

Comment

100 ชั่วโมงขึ้นไปเกือบทุกภาค(ยกเว้น X-2) สนุกมั้ยล่ะคิดดู

Comment

เซฟิรอสในเปลวเพลิง

Comment

เล่นภาค 7-8-10 อยากเล่น 10x2 แต่หาซื้อแผ่นไม่ได้เลยอดตอนนี้ไม่มีเครื่องให้เล่นแล้ว ถ้าภาค 13 ออกคงได้เก็บตังซื้อเพล3ครับ บอกได้คำเดียวว่าต้องลองครับไม่เสียหายแต่ถ้าติดใจจะหาว่าไม่เตือน อิอิ
              ที่ไม่ได้เล่นภาคก่อนหน้าเพราะไม่ชอบภาพแบบ 2D ครับความที่มาเล่นภาค7ก่อนมันเลยติดแบบนี้มากกว่า อีกอย่างที่ไม่เล่นภาคต่อกันเพราะผมเลือกเล่นเฉพาะภาคที่ตัวละครเป็นคนสมบูรณ์และฉากสวยครับพระนางสวย-หล่อไม่ชอบแบบมีหางหรือตัวเตี้ย เล่นแล้วจะได้ไม่เสียอารมณ์

ปล.เกมในดวงใจผม Parasite Eve ภาคแรก ภาพสวยเนื้อเรื่องดีมาก ภาค2ห่วยเพราะเปลี่ยนไปให้ Square ยุโรปทำแต่แปลกที่มีแต่คนบอกว่าสนุก ผมว่าแค่การเคลื่อนไหวก็ไม่ผ่านละ นางเอกอ้วนเป็นหมูแถมหน้าตาก็ไม่เหมือนเดิม ความเห็นส่วนตัวนะครับอย่าว่ากัน อุอุ
              Last edited by boomer1983; 2 Sep 2008, 15:26:57.

Comment

Final ผมได้เล่นแค่ภาค 7,8,9,10,12,tactics ครับ แต่ละภาคเนื้อหาก็ต่างกันมาก ที่เล่นจนจบมี 7,8,10,tactics ภาค 9 แผ่น 3 เสียไปซะก่อน เซ็ง ภาค 12 เล่นบน PC ได้แปปเดียว เพราะมันยังไม่ค่อยลื่น

อีกภาคก็ FF7 Crisis Core ครับ ลงทุนซื้อ PSP มา 1 อาทิตย์ เพื่อเล่น Crisis Core วันเดียวจบ ตั้งใจเล่นมาก ถึงจะอ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออกก็เหอะ เดินเรื่องเป็นเส้นตรงเลยเล่นง่ายหน่อย แล้วก็ได้เล่น FF tactics Lion Wars เอามาดู Movies กับ class ใหม่ ทำให้โกงทั้งทีมไปเลย

ชอบภาค 7 มากที่สุด เพราะปริศนาหลาย ๆ อย่างยังไม่คลี่คลาย

Comment

ผมเล่นภาค12แค่70ชั่วโมงเองง่ะ

Comment

ผมคงได้แต่ดูเขาเล่นไม่เก่งเกมปริษณา

Comment

เล่นเกมภาษาครั้งแรก เกมแรกบนเพลย์ ก็ FF7 ตอนเปิดเรื่องนี่ ขนลุกเลย
                      ลองเล่นดู บอกไม่ถูกหรอก แล้ว จะบอก ว่า เกิดมาช่างโชคดี ที่ได้รุจัก กับไฟนอล ประมาณนั้น

Comment

สำหรับผม Final Fantasy คือ Best of the Best RPG

ดียังไงคงต้องลองเล่นเองแหละครับถึงจะรู้ ถ้าเริ่มเล่นแนะนำภาคเก่าๆก่อนเพราะระบบเกมจะง่าย(รึป่าว)

หรือลองภาค 7 ก่อนก็ได้ครับ (อันนี้ผมชอบเป็นพิเศษ) ระบบเกมดีและไม่ซับซ้อน เนื้อเรื่องเข้มข้นน่าติดตาม

มีความหลากหลายครบทุกอารมณ์ กราฟฟิกสวยงามเกินบรรยาย(ในสมัยนั้น) ถ้าได้ติดตามนิตยสารเกมใน

สมัยนั้นจะรู้ว่า FF7 นี่ิติด chart อันดับ 1 เกือบปี

Comment

ชอบ ภาค 10 เนื้อเรื่องสนุกมากอยากให้ทำ เป็น หนังออกมา เป็น เวอร์ชั้น หนังมากเลย

(ว่าแต่ว่า ภาค 7 จะปรับปรุงเรื่องภาพทำให้สวยขึ้นใหม่ เป็นแบบเล่นกับ เครื่อง PS3 ป่าวคับ สงสัยอยู่)

Comment

เดี๋ยวนี้ FF รู้สึกเงียบๆ

Comment

เป็นเกมส์ rpg ที่สนุกที่สุดครับ สั้นๆง่ายๆได้ใจความ

ไฟนอลยิ่งภาคใหม่ยิ่งเล่นง่ายครับ ภาคเก่าๆเล่นยากกว่าเยอะ

เล่นมาตั้งแต่ภาคแรก...ยันล่าสุด FFVII:BC สนุกทุกภาคครับ ไม่ว่าจะ remake มากี่ครั้ง อาจจะมีสนุกมากหรือสนุกน้อยแตกต่างกันไปเพราะไฟนอลแต่ละภาคไม่เคยเหมือนกัน แต่ไม่มีสักภาคที่ไม่สนุก
                              Last edited by seonne; 3 Sep 2008, 12:34:39.

Comment

เล่นนานจนกระทั่งเมานางเอกทุกภาคเลยครับ อิ อิ

Comment

Working...
                                X