Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมแฮง เมื่อเปิด GPUZ หลายที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมแฮง เมื่อเปิด GPUZ หลายที

เมื่อเปิด GPUZ 2ที คอมผมก็ค่อยๆแฮงจนกดไรไม่ได้เลย ชัดดาวก็ไม่ได้ เป็นยังงี้ทุกเวอร์ชั่น มันเป็นเพราะอะไรอะคับ

รัน core/mem เดิมๆหรือ OC ง่ะ
    ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูก่อนแล้วกันงับ .... แก้ขัด

Comment

เน่าครับ เป็นกันหลายคนรวมทั้งผม เลยขี้เกียดดูเสียอารมณ์ กดได้บ้างไม่ได้บ้าง

Comment

ผมก็เป็นครับ แต่เป็นบางครั้ง ค้างไปเลย ทำอะไรไม่ได้ เลย
        เป็นทั้งแบบ ไม่ oc และ oc
        driver อัพใหม่ ไปหลายตัว อัพตัวใหม่ ถอยไปตัวเก่าๆ มันก็ยังไม่หาย

จนแล้วจนเล่า ลบ Gpu-z ไปเลย

ปล.ที่ลองมาคือ ยังไม่ได้ ล องเปลี่ยน ver. ของ gpu-z ไม่รู้ว่า มันเป็นที่ ตัวโปรแกรม Gpu-z ver. ที่ผมลงไว้ป่าว

Comment

ของผมก็เคยเป็นคับเปิดไม่ขึ้นพอกดปิดแล้วจะrestartค้างไปเลย ก็เลยหาสาเหตุถึงรู้ว่าของผมมันเป็นกับตัวKaspersky internet security 7 ลองเทสหลายครั้งถึงมันใจเพราะถ้าเปิดkisแล้วเปิดgpuzมันจะค้างตลอดแต่พอปิดkisก่อนแล้วเปิดgpuzก็ใช้งานได้ปกติคับแปลกดีเลยจัดการลบแล้วเปลี่ยนมาใช้ver8.0แทนละไม่มีปัญหา

Comment

ของผมก้เปน เปนทุกเวอชั่น ทุก driver เปนทั้ง OC และไม่ได้ OC บางครั้งเปน บางครั้งไม่เปน และผมคิดว่าก้น่าจะเปนกันทุกคนน ลองรันเกมหนักๆ แล้วแว๊บมาเปิด/ปิด สักหลายๆ รอบค้างงงงงงง หรือรันโปรแกรม เครื่องหนักๆมาเปิด ค้างงงงงง ชัววว

Comment

Originally posted by hurahara View Post
              ของผมก็เคยเป็นคับเปิดไม่ขึ้นพอกดปิดแล้วจะrestartค้างไปเลย ก็เลยหาสาเหตุถึงรู้ว่าของผมมันเป็นกับตัวKaspersky internet security 7 ลองเทสหลายครั้งถึงมันใจเพราะถ้าเปิดkisแล้วเปิดgpuzมันจะค้างตลอดแต่พอปิดkisก่อนแล้วเปิดgpuzก็ใช้งานได้ปกติคับแปลกดีเลยจัดการลบแล้วเปลี่ยนมาใช้ver8.0แทนละไม่มีปัญหา
              เด๋วลองวิธีนี้หน่อยนะคับ ได้ผลไงจะมาเล่าสู่กันฟัง

Comment

ของผมเปิดดูครั้งเดียวฮะ นานๆจะดูทีเลยไม่รู้ว่าเป็นหรือเปล่า

Comment

เหอะๆๆๆ .... อาการเช่นนี้ไม่เคยเกิดขึ้นกับเรา หุหุ

Comment

เป็นเช่นกันครับ ของผม ver ใหม่สุด ... บางทีก็ค้าง จนต้องกดรีสตาร์ตคอมน่ะครับ

ver เก่า ไม่เคยเจออาการนี้นะครับ

ตอนนี้ ลบ โปรแกรมไปแล้ว

ปล. เครื่องผมไม่มีทั้ง kav & kis นะครับ ^^

Comment

ผมไม่เป็นครับ v 0.2.7

ใช้ McAfee ครับ

Comment

ผมก็ใช้ kas 7 ค้างเหมือนกัน

Comment

ไม่เป็นอีกคน

Comment

ตอนแรกไม่เป็นครับ ... หลังๆเป็นทุกทีเลยครับ
                            รันแล้ว splash screen มันค้างอยู่อย่างนั้น แต่หน้าโปรแกรมมันไม่ยอมขึ้น
                            ค้าง เลยครับ

Comment

จะเป็นเฉพาะตัว 0.26 เป็นต้นมาครับ ไม่รู็ทำไม !!

อย่าไปเปิดดูบ่อยๆครับ ค้างเอาดื้อๆเลย

Comment

Working...
                              X