Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก hp 3 ตัวนี้ทีคับตัวไหน ดีและคุมที่สุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าเน้นทำงาน 3d/เขียนแบบ ผมว่า 8400m gs ยัง rander ได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับ หาพวก 8600m gs ขึ้นไปจะดีกว่าหรือเปล่า ส่วน cpu อย่างต่ำ 2gb น่าจะพอได้แล้ว ส่วนจอ 14" ก็ดูอึดอัดไปสำหรับงานที่มีรายละเอียดพวกนี้ครับ พวก 13" ตัดทิ้งไปก่อนเลยครับ ถ้าเป็นได้ 15" ขึ้นไปน่าจะมองง่ายกว่าครับ

Comment

เขียนแบบต้องจอใหญ่ๆ ไว้ครับ แรมเยอะๆ ด้วย GPU 8400 หรือ 8600 ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ
      เพราะว่าทั้งสองตัวไม่รองรับคำสั่งเฉพาะอยู่แล้ว (แต่ถ้าเป็นพวก Quadro นี่เห็นผล) เน้น CPU แคชเยอะๆ ดีกว่า

Comment

Originally posted by little_nik View Post
        ถ้าเน้นทำงาน 3d/เขียนแบบ ผมว่า 8400m gs ยัง rander ได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับ หาพวก 8600m gs ขึ้นไปจะดีกว่าหรือเปล่า ส่วน cpu อย่างต่ำ 2gb น่าจะพอได้แล้ว ส่วนจอ 14" ก็ดูอึดอัดไปสำหรับงานที่มีรายละเอียดพวกนี้ครับ พวก 13" ตัดทิ้งไปก่อนเลยครับ ถ้าเป็นได้ 15" ขึ้นไปน่าจะมองง่ายกว่าครับ
        ขอบคุณคับ แต่ 8600 มันเกินงบคับ แต่ก็อยากได้นะ

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
          เขียนแบบต้องจอใหญ่ๆ ไว้ครับ แรมเยอะๆ ด้วย GPU 8400 หรือ 8600 ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ
          เพราะว่าทั้งสองตัวไม่รองรับคำสั่งเฉพาะอยู่แล้ว (แต่ถ้าเป็นพวก Quadro นี่เห็นผล) เน้น CPU แคชเยอะๆ ดีกว่า
          คับแล้ว 4 ตัวนี้จะทำงาน 3D กับ autocad ไหวมั้ยคับ

Comment

ถ้าให้เลือก เอา HP Pavilion DV6506TX ไปเพิ่มแรมเป็น 4GB ฟันธงครับ 3D กับ Cad รับไหวครับ
            ที่เลือกตัวนี้เพราะจอใหญ่กว่า แคชซีพียูเยอะกว่า ถ้าจอเล็กกว่านี้ทำงานลำบากครับ แคชเยอะจะช่วยการ Render

Comment

Working...
            X