Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกVGA X1950pro กับ X1950xt ต่างกันมากป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกVGA X1950pro กับ X1950xt ต่างกันมากป่าวครับ

คือตอนนี้กะลังจะสอย 1950pro แต่ไปเห็น X1950XT ราคาหมื่อนนิดๆ

อยากทราบว่า 2 ตัวนี้ต่างกันมากป่าวครับกับราคาที่เพิ่มขึ้น

ขอรบกวนด้วยครับขอบคุณครับ

ใช้งานจริงต่างไม่มากครับ

ถ้าจะให้ต่างเลยต้อง X1950XTX

Comment

- -" ต่าง ๆ กันมากๆๆๆ ราคา อิอิ

Comment

เพิ่ม 3XXX บาท พอทำใจรับได้ ถ้ามันแรงขึ้นพอสมควรอะครับ...แต่มันจะคุ้มใหมเนี้ย

Comment

ผมว่าต่างน่ะพอสมควรเลยครับ X1950Pro มันมี 36 ท่อ (น่าจะน่ะไม่แน่ใจแต่ 30 กว่านี่ล่ะ) ส่วน X1950XT มันมี 48 ท่อซึ่งจริงๆแล้วมันคือ X1950XTX ดีดีนี่เองต่างแค่ Core เหลือ 625 จาก 650 Mem เป็น DDR3 จาก DDR4 แต่ว่าความเร็ว Mem ก็เร็วกว่า ผมว่า ซื้อ X1950XT เหมือนได้ตัว XTX ในราคาหมื่นต้นๆครับ ดูผลเทสที่นี่ล่ะกัน

http://www.overclockzone.com/forums/...ewpost&t=25441

Comment

ท่าน Peter-C โมโหดจริงๆเลยครับ ถ้าผมซื้อมาคงใช้งานเดิมๆอะครับ
            ตอนนี้สนใจวิธีทำเครืองให้เงียบที่สุดเวลาเปิด ประมาณว่าเปิดใช้งานแล้วเงียบกริบอะครับ(ไม่ใช่พังนะ)
            ปล. ปั้มเงินอีกพักครับสำหรับXT

Comment

ต่างกัน เยอะ พอสมควรครับ ...

เพราะ X1950XT ก็คือการนำ X1950XTX มาลดเสป๊คของแรม จาก DDR4 เป็น DDR3 1.1 / 1.0 Ns ครับ ...

ส่วนตัว GPU เป็นตัวเดียวกันเลยครับ ...

Comment

มากครับ ยืนยันได้เลยผมขาย 7900GS แล้วลองซื้อ X1950Pro มาใช้เพราะทีเงินโบนัสน้อยกว่าที่คาดเลยต้องซื้อมาใช้แต่หลังจากทดลองใช้ได้เพียงแค่วันเดียวผมปล่อยออกเลยครับเพราะทำใจรับกับความแรงที่น้อยเหลือเกินของมันไม่ได้จริงอยู่ที่ภาพสวยกว่า 7900GS มากแต่ความลื่นผิดกันเลยครับถ้างบถึงเลือก x1950xt ดีกว่าครับลื่นจริงและภาพสวยอีกตะหากครับแต่ต้องทำใจเรื่องพัดลมหน่อยนะครับเพราะเสียงค่อนข้างดังพอสมควร(สำหรับผม)ลืมไปผมใช้แตนๆนะครับไม่โหดแบบ คุณPeter cครับ

Comment

กรรมงี้ก็ต้องบวกค่า VGA Cooling อีก 1XXX ก่าๆอะดิคับถึงจะเงียบอะ
                  แล้ว DeLux 450W มันจะเอาอยู่ไหมเนี้ย ถ้าต้องซื้อ Power ใหม่แย่แน่ครับ

Comment

http://www.hardwarezone.com/articles...3&id=2122&pg=4

เอาข้อมูลมาฝากจ้า

Comment

Originally posted by villianz View Post
                      http://www.hardwarezone.com/articles...3&id=2122&pg=4

เอาข้อมูลมาฝากจ้า
                      ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ แต่ยิ่งเห็นยิ่งอยากได้อะ
                      ปั้มตังซดไวไว(ไม่ชอบม่าม่า)
                      .....แต่กลัว Supply จ่ายไฟไม่พออะ

Comment

Originally posted by neo20022 View Post
                        ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ แต่ยิ่งเห็นยิ่งอยากได้อะ
                        ปั้มตังซดไวไว(ไม่ชอบม่าม่า)
                        .....แต่กลัว Supply จ่ายไฟไม่พออะ

450 w ที่มีอยู่ก็พอแล้วจ๊ะ
                        Last edited by villianz; 8 Jan 2007, 04:35:46.

Comment

น่าสนใจครับ
                          Last edited by iartty; 7 Mar 2008, 10:01:01.

Comment

Working...
                          X