Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลเครื่องเสียงบ้านต่อคอม หรือ HTPC ก็แล้วแต่ท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แอมถอดรหัสไม่ได้ครับ
    ขยายอย่างเดียว

Comment

ตามที่คุณ JO บอกละครับ AVR รุ่นไหน Sound รุ่นไหน

โดยส่วนตัวผมคิดว่า Marantz ใช้ฟังเพลงดีเป็นธรรมชาติ

กว่ายี่ห้ออื่นๆในราคาที่เท่าๆกัน

Comment

ตอนนี้อยากจะพักการ upgrade hw ไว้ก่อน รอรวยแล้วจะมาซื้ออีกที
        5555

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
          ตอนนี้อยากจะพักการ upgrade hw ไว้ก่อน รอรวยแล้วจะมาซื้ออีกที
          5555
          จะพักแล้วหรือครับคุณ vrthestar จำได้จะเปลี่ยน int amp มิใช่หรือครับ

หรือรอถอยของแรงเลย

Comment

AVR รุ่นเล็กที่สามารถถอดได้เอาของ MARANTZ ก้อได้
            เทียบกะซาร์ดราคาซักครึ่งของ AVR
            SR-5002 ไม่รู้ถอดได้หรือป่าวไม่แน่ใจ

ที่ถามผมอยากรู้ว่าลงทุนกะ AVR หรือ sound อันไหนคุ้มค่ากว่ากัน

Comment

คุณ naykadad เน้นดูหนังหรือว่าฟังเพลงครับ

Comment

กะลังว่าจะซื้อint amp. + ลำโพงงบราวๆ30k

ที่ดูๆไว้
                int amp
                cambridge audio: AZUR 540A V2
                c.e.c: 3300R
                marantz:PM7001GL
                nad: 325BEE

Speaker:
                ATC: SCM7
                MS: avant 902i, 904i
                Mornitor Audio:BR2
                Polk Audio:Moniter M40, RtiA1, RtiA3

เป้าหมายหลัก ตามเจตนารมณ์ คือเอามาฟังเพลงเพียง2.1เท่านั้น
                เป้าหมายรอง เอามารอ5.1ในอนาคต - ตอนนี้เวลาดูหนังใช้dtt3500เอา

ขอคำชี้แนะด้วยครับ

Comment

คุณ thanthod ครับ
                  ผมให้คะแนนตามความคิดผมนะครับ+กับเท่าที่ได้ลองฟังตามงานและที่ร้าน
                  nad: 325BEE 7-8 ครับ 13,800 มีความเป็นดนตรีสูง แต่เหมือนขาดบางอย่างไปนิดครับ
                  c.e.c: 3300R 8-9.5 ครับ 21,500
                  marantz:PM7001GL 7-8 ครับ 15,900 มีความสมดุลดี ก็ขาดเรื่องแจกแจงรายละเอียดของเสียงนิดหน่อย 15,900
                  cambridge audio: AZUR 540A V2 14,900 อันนี้เคยฟังผ่านๆ เสียงพอตัวครับ

ส่วนเรื่องลำโพง
                  Mornitor Audio:BR2 กินขาดครับ

Comment

Originally posted by xreanover View Post
                    ส่วนเรื่องลำโพง
                    Mornitor Audio:BR2 กินขาดครับ
                    กินขาดด้านไหนครับ หรือว่ามันกินขาดในทุกๆด้าน จะได้fixไว้เลย อิอิ รอหาแอมป์ต่อ

Comment

คือดูหนัง ผ่าน ฟังเพลง ผ่าน ต่อ AMP หลอดก็ผ่านหวานจับใจ ในราคาค่าตัวที่ 15,500 ถือว่าคุ้มครับ

ถ้าหลุดจากตัวนี้คงเป็น DLS R-50 10,900 ไม่ก็ R-60 13,800 ซึ่งR-60 ของหมด -*- ใช้ฟังเพลง 9.5ครับ

Comment

Originally posted by xreanover View Post
                        จะพักแล้วหรือครับคุณ vrthestar จำได้จะเปลี่ยน int amp มิใช่หรือครับ

หรือรอถอยของแรงเลย
                        รอทำงานก่อนครับ
                        เรียนอยู่กว่าจะซื้อได้ลำบากคับ
                        T-T

Comment

คือดูหนัง ผ่าน ฟังเพลง ผ่าน ต่อ AMP หลอดก็ผ่านหวานจับใจ ในราคาค่าตัวที่ 15,500 ถือว่าคุ้มครับ

ถ้าหลุดจากตัวนี้คงเป็น DLS R-50 10,900 ไม่ก็ R-60 13,800 ซึ่งR-60 ของหมด -*- ใช้ฟังเพลง 9.5ครับ
                          ขอบคุณครับ ท่าน แต่สงสัยต้องหาลองฟังR-60เทียบก่อน เหอๆ

Comment

ผมต่อกับ mini compo kak kak แทน ลำโพงคอม

Comment

ชอบห้องคุณ romeoh ครับ เหมือนสวนสนุกเลย

เครื่องของทุกท่านน่าฟังทั้งนั้นเลยครับ ตอนนี้ขอศึกษาจากทุกท่านก่อนนะครับ
                              Last edited by estrellas; 7 Aug 2008, 23:25:44.

Comment

ความรู้สึกของผมที่ใช้ลำโพงบ้านมาเปิดกับคอมก็ยัง ต่างกับลำโพงคอมราวฟ้ากับเหว แม้ว่าจะนั่งใกล้ลำโพงก็ตาม

Comment

Working...
                                X