Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันนี้ มันใช่คอร์ทูจิงๆป่ะครับ ผมไม่รู้เรื่องเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันนี้ มันใช่คอร์ทูจิงๆป่ะครับ ผมไม่รู้เรื่องเลย

ผมเพิ่งให้เพื่อนทำคอมให้มาอ่ะครับ มันบอกว่าเป็นคอร์ทูดูโอ้ อาไรประมาณนี้ของ pentium D จิงไหมคับ ดูให้ที่จิครับ

ใช้เหรอครับ

C2D มันก็จะเขียนไว้ว่า C2Dสิ

ผมว่าไม่ใช้นะ

Comment

Originally posted by escevilcat View Post
      ใช้เหรอครับ

C2D มันก็จะเขียนไว้ว่า C2Dสิ

ผมว่าไม่ใช้นะ
      หรอครับ งั้นแสดงว่าโดนต้ม

Comment

pentium D มันเป็นDUAL COREครับ2แกนเหมือนกันแต่เค้าเรียกใหม่แต่ไม่ใช่C2Dแน่นอน

Comment

สถาปัตยกรรม คนละอันกันเลยนิ

แต่ก็นะ 3G แรงแล้ว

Comment

ไม่ใช่ c2d เป็น PD แต่แค่นี้ก็แรงแล้ว เคยใช้ 945 แรงจิง

Comment

แล้วมันดีไหมครับ เพราะว่าเฉพาะ CPU ผมซื้อต่อเพื่อนมา1800 มือ2อ่ะครับ
              แล้วการทำงานมันต่างจาก C2D เยอะไหม

Comment

Originally posted by atommicxp View Post
                ผมเพิ่งให้เพื่อนทำคอมให้มาอ่ะครับ มันบอกว่าเป็นคอร์ทูดูโอ้ อาไรประมาณนี้ของ pentium D จิงไหมคับ ดูให้ที่จิครับ

pentium D = 8XX , 9XX
                pentium E / Dual Core = E2XXX
                Core 2 Duo = E4XXX , E6XXX , E7XXX , E8XXX

Comment

โดนเพื่อนต้มหรือเพื่อนมั่วนี่ -*-

Comment

อันนั้นเป็น Dual-core แต่ไม่ใช่ Core2Duo ครับ

Core2Duo เป็นชื่อเรียก(ชื่อทางการตลาด)ของ Intel ที่ใช้เรียก Dual-core ตั้งแต่ Core 2 Duo = E4XXX , E6XXX , E7XXX , E8XXX (ก๊อปท่านเดี่ยวมา )ขึ้นไปครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      pentium D = 8XX , 9XX
                      pentium E / Dual Core = E2XXX
                      Core 2 Duo = E4XXX , E6XXX , E7XXX , E8XXX
                      อันนี้ผมไม่เข้าใจเลยเพราะไม่ค่อยรุ้เรื่องอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                        อันนั้นเป็น Dual-core แต่ไม่ใช่ Core2Duo ครับ

Core2Duo เป็นชื่อเรียก(ชื่อทางการตลาด)ของ Intel ที่ใช้เรียก Dual-core ตั้งแต่ Core 2 Duo = E4XXX , E6XXX , E7XXX , E8XXX (ก๊อปท่านเดี่ยวมา )ขึ้นไปครับ
                        แล้ว ของผมถือว่า ok ไหมครับ แล้ว Dual-core กะ Core2Duo มันต่างกันเยอะไหม

Comment

Originally posted by atommicxp View Post
                          แล้ว ของผมถือว่า ok ไหมครับ แล้ว Dual-core กะ Core2Duo มันต่างกันเยอะไหม
                          จะ ok ไหม ก็ต้องดูก่อนอ่ะครับ ว่าคุณเสียตังไปเท่าใหร่ แล้วได้อะไรไปมั่ง ของมือ 1 หรือ มือ 2

Comment

Originally posted by ooXYZoo View Post
                            จะ ok ไหม ก็ต้องดูก่อนอ่ะครับ ว่าคุณเสียตังไปเท่าใหร่ แล้วได้อะไรไปมั่ง ของมือ 1 หรือ มือ 2
                            มือ 2 1800 บาทครับ มันต่ากงันเยอะไหม ที่ส่า dc กะ c2d

Comment

1800 เลยเหรอครับ

Comment

Working...
                              X