Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก hdd หน่อยค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก hdd หน่อยค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้

ระหว่าง

MAXTOR 120 GB/7200 (6Y120P0) ATA 133 - 7200 RPM- Cache 8 MB 1500 บาท

SEAGATE 80GB Ultra ATA 100 - 7200 RPM Cache 2 MB 1850 บาท

มันต่อแบบเดียวใช่หรือเปล่า

แล้วซื้อตัวไหนดี

ทำไมของmaxtorถึงถูกกว่าเยอะ

ทั้ง 2 ตัวต่อแบเดียวกันครับ
    เอา MAXTOR ดีกว่าครับ

Comment

ตัวแรกครับ ไม่แน่ใจรุ่น แต่คิดว่ารุ่นนี้มีTCQ

Maxtorถูกกว่าเพราะตอนนี้บริษัทMaxtorถูกยุบรวมกับseagateไปแล้วครับ = ไม่มีhddยี่ห้อMaxtorรุ่นใหม่ๆออกมาอีกแล้ว

Comment

Maxtor แน่นอนครับ

Comment

จิงดิ

ผมเชื่อเสมอว่า ของแพงกว่า ต้องดีกว่า

ถูกๆ ไม่ดี

Comment

เอ่อ Maxtorตัวนั้นผมว่าผมใช้อยู่ด้วยนะ เร็วจี๊ดมาก
            ส่วนที่ว่าทำไมมันดีกว่าแต่ถูกกว่า คาดว่าเพราะมันเก่าแล้วคับ เพราะงั้นอะไรก็เกิดขึ้นได้

เสริมนิดนึง สมัยMaxtorยังอยู่ Maxtorนี่แพงกว่าชาวบ้านเขาเลยเพราะว่าแรงกว่า

Comment

Maxtor ออกมาใหม่แล้วครับ เหมือน seagate มากเลย เปลี่ยนแค่ lebel ข้าวบน

Comment

Working...
              X