Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน cpu 8400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน cpu 8400

เปลี่ยนจาก e6300 เป็น e8400 ไม่ต้องเปลี่ยน psu ช่ายไหมค่ะ

เห็นว่า mb ต้อง แฟรชด้วย เพราะเดิมๆมานไม่ยอมรับ cpu บัส 1333

(psu ติดเคส Gview 450 )

น่าจะสบายถ้าไม่มีกาดจอกินไฟเยอะๆนะ

Comment

ตอนแรกผมใช้ E6550 แล้วเปลี่ยนไปใช้ E8400 ก็ไม่ต้องเปลี่ยน PSU

ผมใช้ CoolMaster 450W

Comment

ดูบอร์ดด้วย..

ชิปเก่า965ใส่ได้บางตัวเท่านั้น

Comment

E8400 กินไฟน้อยกว่า E6300

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ตามนี้เลยครับ

เพราะว่า 45nm กับ 65nm

Comment

สนใจ ใช้บอร์ดรุ่นผมป่าว P965 แก่ เก๋า

Comment

ขอบคุณทุกคนค่ะ (ยังตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง 8400 กับ q 6600)

ใช้อยู่ค่ะ P5B เดิมๆรู้สึกจะซิป P965 เหมือนกัน *-*

Comment

P5Bใส่CPUได้ทุกตัวต้องแฟรตไบออสก่อน

Comment

อัพเกรดจาก E 4500 มาเป็น E 8400 + CPU Cooling ของ ASUS Arctic Square
                    ตัดปัญหาเรื่องเสียงกับความร้อนไปเลย
                    Last edited by pp965; 9 Aug 2008, 22:38:24.

Comment

Originally posted by pp965 View Post
                      อัพเกรดจาก E 4500 มาเป็น E 8400 + CPU Cooling ของ ASUS Arctic Square
                      ตัดปัญหาเรื่องเสียงกับความร้อนไปเลย
                      ท่าจะเย็นเหมือนกันนะเนี่ย หุหุ

Comment

Originally posted by gofaster View Post
                        ท่าจะเย็นเหมือนกันนะเนี่ย หุหุ
                        นางฟ้าเหรอนั่น ช่างเอี่ยมอ่องอรทัยโดนใจโผ้มม

Comment

Working...
                        X