Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมรีสตาร์ทเองครับ...ผู้รู้ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมรีสตาร์ทเองครับ...ผู้รู้ช่วยที

คอมเพิ่งประกอบใหม่เอี่ยมครับ สเปคมีดังนี้
    Intel E8400
    Asus P5Q
    Kingston DDR2 1GB ------> 2ตัว
    XFX GF9600GT/650M/512MB/DDR3
    Hardisk 250GB/7200/SATA
    Asus DVD RW
    Power Enlight 450W

เล่นอยู่ดีๆเครื่องก็ รีสตาร์ทเอง ยกตัวอย่างตอนเล่นเกมส์ Warcraft Dota
    ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ ผู้เชี่ยวชาญช่วยที

ขอบคุณมากครับ

ปัญหาsoftware เช่น วินโดวส์ไม่ดี ลองเปลี่ยนแผ่นแล้วลงใหม่ครับ แล้วลองเล่นเกมส์อื่นเป็นไงมั่งครับ

power enlight น่าจะจ่ายเต็ม ไม่น่ามีปัญหา

Comment

มีข้อสัณนิจฐานใหม่มั้ยครับ เพราะผมก็ลงวินโดว์ใหม่แล้ว

Comment

1.ถอดแรมทั้ง2ตัวออก มา เอายางลบขัดๆ ตรง ทองแดง แล้วลองเสียบไปแค่"แถวเดียว"ดูก่อนครับ
        2.เช็คอุณหภูมิ CPU

Comment

ลองเกมอื่นหรือยังครับ เกมที่เล่นแผ่นแท้ใช่ไหมครับ?

ตามคห.4 ก็น่าลองตรวจครับ อีกจุดลองดูกาดจอด้วยครับ ถ้ามีให้ลองสลับกับคนอื่นๆก็ลองดู

Comment

ลองเล่นเกมส์ออนไลน์ ก็เป็นครับ ตอนอยู่ที่ร้านลงวินโดว์ใหม่ก็ยังเป็นครับ ตอนอยู่ที่ร้านเอาเเรมใหม่มาใส่ เอาการ์ดจอใหม่มาใส่ ก็ยังเกิดอาการอยู่ดี อะครับ

Comment

ไฟไม่พอ หรือ บอร์ดมีปัญหาก็เป็นไปได้นะครับ ของเพื่อนผมซื้อมา ไม่นานก็ต้องเคลม บอร์ดอาการอย่างนี้อะครับ

Comment

Working...
              X