Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 กับ 9800GTX อันไหนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Ajuiy View Post
    เค้ามีเงินซื้อ พอใจจะซื้อของที่ราคาแพงกว่ามันผิดด้วยเหรอ
    เชียร์ 9800GTX+ อีกเสียง
    ผิดครับที่ไม่เลือกแบบที่เขาชอบ

Comment

คิดว่า 9800GTX+ แรงกว่านิดๆนะ นิดเดียวว แต่แอบเชียร์ 4850 อะ

4850 ไปเถ๊อะ

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
        เลือก การ์ดเพราะ driver สุดยอด
        รวยอย่างเดียวไม่ได้ ต้อง .. ด้วย

มีคนตอบให้เเล้ว อิอิ

Comment

ผมชอบค่ายเขียวอ่ะ

Comment

Originally posted by Ajuiy View Post
            เค้ามีเงินซื้อ พอใจจะซื้อของที่ราคาแพงกว่ามันผิดด้วยเหรอ

เชียร์ 9800GTX+ อีกเสียง
            Originally posted by Hector View Post
            ผิดครับที่ไม่เลือกแบบที่เขาชอบ
            แอบฮาลึกๆ

Originally posted by Athena View Post
            การเลือกซื้อของบางที่มานก็มีเรื่องจิตใจเข้ามาเกี่ยวข้องกันนะ ทุกคนมีเหตุผลด้วยกันทั้งนั้นขึ้นอยู่กับว่าเหตุผลของเค้าจะช่ายเหตุผลของคุณหรือเปล่าก็เท่านั้นแหละ
            ช่ายครับ ต้องทำใจ = =
            Last edited by BaKerStreet; 6 Aug 2008, 20:48:54.

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
              เลือก การ์ดเพราะ driver สุดยอด
              รวยอย่างเดียวไม่ได้ ต้อง .. ด้วย
              การเลือกซื้อของบางที่มานก็มีเรื่องจิตใจเข้ามาเกี่ยวข้องกันนะ ทุกคนมีเหตุผลด้วยกันทั้งนั้นขึ้นอยู่กับว่าเหตุผลของเค้าจะช่ายเหตุผลของคุณหรือเปล่าก็เท่านั้นแหละ

Comment

9800GTX+ VS HD48500

ถือตังค์ไว้นานล่ะ มัวแต่ดู โพส ตัดสินใจไม่ได้สักที แหอะๆ...
                ชอบสีเขียว แต่กระแส มาสีแดง
                Last edited by HolyWisp; 8 Aug 2008, 17:19:47.

Comment

ถ้าคุณชอบความคุ้มค่า ก็จงเลือก 4850เถอะครับ

ต่างกันพันเศษๆ เอาเงินที่เหลือไป แด๊กเหล้าเข้าพรรษาซ้าาาา

Comment

4850 อีกคนครับ เรื่องไดร์เวอร์ผมยังไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร ปัญหาอย่างเดียวคือมันร้อน

Comment

9800 gtx+
                      ปรับพัดลม 100% เสียงเฮี่ยนกระหือรือ มากๆ นอกนั้น ok

Comment

เหอะๆ ดูๆ มาหลายที่แล้วครับ ถ้าเป็นผม ผมคงซื้อ HD4850 ไม่ใช่ไม่ชอบ NV นะ แต่ต่างกัน เป็นพัน แล้ว ATi แรงกว่านิ๊ดดดดดดดดดด เนี่ย เป็นผมผมต้องซื้อครับ เหอะๆ

Comment

ถ้าไม่ได้ชื่นชอบ Nvidia จริงๆ 4850 น่าเล่นกว่าครับ

Comment

มันอยู่ที่ความพอใจของคนมากกว่าผมว่า

ถ้าเราไม่พอใจมัน มันก็ไม่ดีพออยู่อย่างนั้นอ่ะแหละงับ

อิอิ เลือกเอาตามใจชอบฮับ

Comment

Originally posted by introreroy View Post
                              มันอยู่ที่ความพอใจของคนมากกว่าผมว่า

ถ้าเราไม่พอใจมัน มันก็ไม่ดีพออยู่อย่างนั้นอ่ะแหละงับ

อิอิ เลือกเอาตามใจชอบฮับ
                              แต่บางคนไม่พอใจเพราะไม่เลือกสิ่งที่เขาพอใจ..อิอิ

Comment

HD4850 แล้วปรับรอบพัดลม (ก็เย็นพอๆกับ 9800GTX+ แล้ว)
                                ซัก 40% ก็เย็น+ไม่ดังอะไรเลย

จากนั้นก็ OC ซักนิด แซง 9800GTX+ สบายๆ

เพราะ HD4850 พลังแฝงมันเยอะมากครับ อย่าลืมว่ามันชิพเดียวกันกับ HD4870เลย
                                แต่ตั้งมาให้วิ่งแค่ 625เท่านั้นเองซึ่งน้อยมาก ยังลากต่อได้อีกสบายๆ

ต่างกันตั้ง 1พันนะ ประสิทธิภาพ+คุณภาพก็ไม่ได้ต่างกันอะไรเลย (เทียบกับตอนปรับรอบพัดลมแล้วนะ ไม่oc ด้วย)
                                ถ้า OC ก็รู้อยู่ว่าตัวไหนพลังแฝงมันเยอะกว่ากัน

Comment

Working...
                                X