overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ไชโย! เพื่อนๆในที่สุดผมก็ได้มีความสุขกับเพลงแจ๊สที่ผมรัก

OverclockZone Member tenfaces's Avatar

Talking ไชโย! เพื่อนๆในที่สุดผมก็ได้มีความสุขกับเพลงแจ๊สที่ผมรัก

ไชโย! เพื่อนๆในที่สุดผมก็ได้มีความสุขกับเพลงแจ๊สที่ผมรัก

ทำไมน่ะหรือครับ ก็เพราะวันนี้ผมได้ถอย DIVOOM xForce5 มาน่ะซิครับ ตอนนี้เบรินมันมาเกือบ 4 ชม.แล้วครับฟังเพลงแจ๊สของ Jazz at the Pawnshop ชุด3
    และ เพลงร้องเพราะๆของ Norah Jones ชุด Come Away With Me วนไปวนมาหลายรอบแล้ว
    ขอบอกว่าพอใจกับเงินที่จ่ายไปนะครับ ตอนนี้ได้เวลาเอา SAAG 10S และ PHILIPS A2เก็บเข้ากรุแล้ว

OverclockZone Member

ดีใจด้วยนะครับ ผมยังไม่เจอลำโพงเนื้อคู่ผมเลย

OverclockZone Member tenfaces's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by clound View Post
    จายเย็นๆๆๆครับ ไม่ทราบเล็งตัวไหนไว้หรือครับ

อัพเดตรายงานการทดสอบล่าสุด ลองกับเพลงแนวโฟคสบายๆ ของ Joe Weed ชุด Vultures และขุนอิน ระนาดเอก ฟังสบายๆใสๆเย็นๆ เสียงระนาดนุ่มนวลแต่เด่นชัดดีครับ

แต่แอบกังวลใจอยู่ลึกๆ เพราะว่าการปรับแต่งเสียงทุกอย่างมันมารวมกันอยู่ที่รีโมทอ่ะครับ ถ้ารีโมทเจ๊งบ๊งขึ้นมาก็จบกัน ฉะนั้นท่านที่คิดจะซื้อรุ่นนี้โปรดระมัดระวังรีโมทของท่านจากเด็กและสัตว์เลี้ยงให้ดีครับ

OverclockZone Member tongchuwit's Avatar

ยินดีด้วยครับ ^ ^ ใช้ตัวเดียวกันอยู่ อิอิ ว่าแต่ท่านใช้คู่กะซาวน์การ์ดตัวไหนอ่ะ

Quote Originally Posted by tenfaces View Post
    จายเย็นๆๆๆครับ ไม่ทราบเล็งตัวไหนไว้หรือครับ
    ตอนนี้ใช้ x3/2.1 + dac burbrown + cobrasilver

เสียงก็ดีนะครับ แต่แซตมันไม่ถูกใจอ่ะครับ เสียงมันคมแล้วนะ แต่ไม่โปร่งอ่ะ ทึบๆ บูสแหลมก็แหลม แต่มันแปลกๆครับ

เล็ง mx5021 ไว้ครับ หรือไม่ก็ x3 เปลี่ยนแซตไปเล่นพวกแซตเครื่องเสียงบ้านสัก2-3พันมาใส่แทนแล้วโมภายใน ไม่รู้เอาไงดี

Talking

Quote Originally Posted by tongchuwit View Post
    ยินดีด้วยครับ ^ ^ ใช้ตัวเดียวกันอยู่ อิอิ ว่าแต่ท่านใช้คู่กะซาวน์การ์ดตัวไหนอ่ะ
    แบบว่างบน้อยอ่ะครับเลยใช้ Audigy Value เดี้ยวสักพักว่าจะไปเอา SB0100 จากเครื่องแฟนแอบมาเปลี่ยนใส่

ปล.ถ้าใช้ SB0100 ผมว่าน่าจะเพราะกว่านี้เป็นแน่แท้ แล้วคุณใช้คู่กับตัวไหนครับ
    คือตอนแรกตัวเองใช้ SB0100 อยู่ครับแต่ดันทะลึ่งคิดว่า Audigy Value เสียงดีพอๆกันเลยต้องเศร้าเที่ยวตั้งกระทู้รับซื้อซาวการ์ดแต่หาซื้อไม่ได้สักที ประการเช่นนี้ผมพระอภัยจำต้องขมาย SB0100 จากนางเงือกกลับมาให้ได้
    Last edited by tenfaces; 6 Aug 2008 at 20:00:36.

Talking

Quote Originally Posted by clound View Post
    ตอนนี้ใช้ x3/2.1 + dac burbrown + cobrasilver

เสียงก็ดีนะครับ แต่แซตมันไม่ถูกใจอ่ะครับ เสียงมันคมแล้วนะ แต่ไม่โปร่งอ่ะ ทึบๆ บูสแหลมก็แหลม แต่มันแปลกๆครับ

เล็ง mx5021 ไว้ครับ หรือไม่ก็ x3 เปลี่ยนแซตไปเล่นพวกแซตเครื่องเสียงบ้านสัก2-3พันมาใส่แทนแล้วโมภายใน ไม่รู้เอาไงดี
    อืมขอให้เจอเนื้อคู่แท้ครับ

Quote Originally Posted by tongchuwit View Post
    ส่วนตัวแล้วผมใช้คู่กะ USB DAC Burr-Brown PCM2702 เสียงที่ได้ก็สะอาดใสดีนะครับ แต่ปรับเบสสุดๆไม่ได้ เพราะข้างบ้านจะด่าเอา<-------คุณtongchuwit ใช้ชุดนี้นี่เอง
    Last edited by tenfaces; 6 Aug 2008 at 21:09:02.

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

สู้ต่อไปงับ ยินดีด้วย งับ

Quote Originally Posted by Jumpba View Post
    สู้ต่อไปงับ ยินดีด้วย งับ
    ขอบคุณครับตราบใดที่ยังมีลมหายใจ และยังมีงานทำอยู่จะสู้ต่อไปอย่างไม่หยุดยั้งครับ 555
    Last edited by tenfaces; 6 Aug 2008 at 22:37:39.

วันนี้ไปฟังมาเจอบอสตันร้านข้างๆกลบ
    แต่มันก็สมราคาดี3000กะซัฟ8นิ้วอิจฉา

OverclockZone Member n@ty's Avatar

ดีใจด้วยครับ

สาวก xf 5 อิกคนมาแล้ว

แต่คำว่า burn เขียนแบบนี้นะครับ เบิร์น ไม่ใช่ เบ - ริน

OverclockZone Member leahlover's Avatar

Quote Originally Posted by PuyZaBra View Post
    วันนี้ไปฟังมาเจอบอสตันร้านข้างๆกลบ
    แต่มันก็สมราคาดี3000กะซัฟ8นิ้วอิจฉา

ไปเจอที่ไหนมาหรอครับ boston ยังมีขายตามร้านอยู่อีกหรอครับ

Red face

Quote Originally Posted by n@ty View Post
    ดีใจด้วยครับ

สาวก xf 5 อิกคนมาแล้ว

แต่คำว่า burn เขียนแบบนี้นะครับ เบิร์น ไม่ใช่ เบ - ริน
    รับทราบครับ ขอบคุณครับ

อิอิอิ ถ้ารวมกันซื้อสัก 4 ตัวที่ร้านBigit จะได้ราคาส่งนะขอรับได้ไม่ถึง 3พันครับ

OverclockZone Member atel's Avatar

ยินดีด้วยครับ ตอนนี้ก็ใช้ divoom xf5 ที่ office ไว้ฟังหลังเลิกงาน หรือตอนทำงานวันหยุด
    ทำงานไป ฟังเพลงไป เสียงโอเคเลยละครับ
    ส่วนที่บ้านก็ปล่อยเป็นหน้าที่ของ C5 ไป

Wink

Quote Originally Posted by atel View Post
    ยินดีด้วยครับ ตอนนี้ก็ใช้ divoom xf5 ที่ office ไว้ฟังหลังเลิกงาน หรือตอนทำงานวันหยุด
    ทำงานไป ฟังเพลงไป เสียงโอเคเลยละครับ
    ส่วนที่บ้านก็ปล่อยเป็นหน้าที่ของ C5 ไป
    ยินดีด้วยเช่นกันครับสำหรับความสุขทางเสียงเพลงจากลำโพงที่คุณชอบครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks