Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้HD3850+HD3870 crossfire อยู่จะเปลี่ยนไปใช้HD4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้HD3850+HD3870 crossfire อยู่จะเปลี่ยนไปใช้HD4850

ถ้าจะอัพจาก HD3850+HD3870 ddr3 512Mb ทั้งคู่ crossfire อยู่จะเปลี่ยนไปใช้HD4850 จะคุ้มเปล่าคับ...ใช้MSI k9a2 cf อยู่ pci-eวิ่ง8x+8x และถ้าเปลี่ยน Board ไปใช้ MSI k9a2 Platinum pci-e วิ่ง16x+16x ต่อ crossfire เวลาเล่นเกมส์จะแตกต่างมากมั้ยคับ ระหว่าง Board 2ตัวนี้ ขอขอบคุณล่วงหน้าคับ

ไม่น่าจะต่าง กันเยอะนะครับผมว่า

Comment

ไม่มีความรู้ ดันคนต่อไปครับ ^ ^

Comment

อ๊ากกก .... อยากเล่นทวินแคมมั้งง่า

Comment

ดูหนังชมพู ผมว่าเห็นแค่ไหนก็เห็นเท่ากันละครับ...

Comment

ไม่ต่างกัน(จนถึงขนาดรู้สึกได้)

ขาย 2 ตัวนี้ไป ก็ได้เงินซื้อ 4850 พอดีหนิเนอะ จริงๆแล้ว

Comment

ถามว่าต่างไหมใช้ไหมคับ 8+8 กับ16+16
              คำตอบคือคนล่ะเรื่อง
              อิอิ

Comment

แลกกับผมไหมละ

Comment

HD4850 แรงกว่า HD38xx Croosfireครับ ไม่เยอะมาก แต่ถ้าขาย 3870 กับ 3850 เพิ่มอีกนิดหน่อยก็ได้ 4850มือ1 แล้วครับ
                  หรือไม่ก็หาสอยมือสองได้สบายๆ

ใช้การ์ดตัวเดียวกินไฟน้อยกว่า...แรงกว่าอีกนิด ผมว่าคุ้มดีออกครับ

Comment

Working...
                  X