Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทียบ 2 ตัวนี้ให้ที มีงบ 4000 นิดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทียบ 2 ตัวนี้ให้ที มีงบ 4000 นิดๆ

เล่นจอไม่ใหญ่มากตอนนี้ ใช้ crt17" อยู่ ปรับไว้ที่ 1024*768 ครับ อนาคาตอาจใช้ lcd Wildscreen 19" ครับ แต่คงอีกพักใหญ่ๆ

http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0016118

256MB PCIe ATi 3850 DUAL (DDRIII/TD) HIS
    # GPU : RV630
    # Technology : 55nm
    # Chipset (VPU) : ATI Radeon 3850
    # Core Frequency : 668 MHz
    # Memory Frequency : 1656 MHz
    # Memory Size : 256 MB GDDR3 Memory
    # Memory Bus : 256-bit
    # Bus Interface : PCI-Express x16
    # Output : DVI (2 Dual Link), HDMI ,D-Sub (by dongle)
    # Cooling : Integrated Fan
    # Support DirectX 10.0 and the latest
    # ATI CrossFire Ready
    # Window Vista Ready
    # รับประกันอายุการใช้งาน 3 ปี

512MB PCIe(16x) 9600GT DUAL(TD,DDRIII) GALAXY
    # GPU : G94
    # Technology : 65nm
    # Core Frequency : 650 MHz
    # Shader Clock : 1625 MHz
    # Memory Frequency : 1800 MHz
    # Streaming Processor 64 Unified
    # Memory Size : 512 MB GDDR3 Memory
    # Memory Bus : 256-bit
    # Bus Interface : PCI-Express x16
    # Output : 2DVI, S-Video , D-Sub (by dongle)
    # Cooling : Integrated Fan
    # Support DirectX 10.0 and the latest
    # Window Vista Ready
    # NVIDIA SLI Ready
    # รับประกันอายุการใช้งาน 3 ปี

เน้น เล่นเกมครับ บอกขาย 8600gt ของ asus ddr3 512 m ไป 2000 แล้ว ม่ะอยากกลับคำคับ -*-

หรือมีตัวอื่นแนะนำ มั้ยครับ ท่านเซียนทั้งหลาย

Comment

xfx 8800gt สิครับ ราคาอยู่ที่4950 ประมาณนี้ครับ

Comment

เกินงบเยอะเลยอ่า แล้วมันแรงกว่าเยอะมั้ย

ได้ข่าวว่าร้อนด้วย

แล้ว เขาว่า ati เรนเดอร์ภาพได้ สยกว่า nvidia จริงปะคับ

ขอยคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

Originally posted by ruxky View Post

แล้ว เขาว่า ati เรนเดอร์ภาพได้ สยกว่า nvidia จริงปะคับ

ขอยคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

ของแบบนี้ต้องพิสูจน์ด้วยตาตัวเองครับ

ส่วนผมขอตอบว่า "จริง"

Comment

แล้วเรื่องความร้อนล่ะครับ ความแรงด้วย หุหุ

มีคนว่า แซ่บพลาย 3850 ดี จริงไหมเอ่ย

Comment

8800gt ก็เเรงกว่า ที่กล่าวมาพอสมควรเลยละครับ
              เเต่ตัวที่ผมบอกมาxfx 8800gt นั้นเป็นซิงค์Zalmanมาอะครับคิดว่าถ้าไม่เอาไปocคงไม่ร้อนหรอกครับ
              ทีนี้ก็เเล้วเเต่ชอบนะครับ
              ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ รอเซียนมาฟันธงดีกว่า

Comment

ถ้า 2 ตัวนี้ 9600GT แรงกว่ามากครับ ผมเล่นGRIDกับ HD 3850 256M ที่ความละเอียด 1680*1050 ใด้ 6 เฟรม
                สรุปคืนเล่นไม่ใด้ ที่ 9600 GT สบายๆ ที่ 30 เฟรมขึ้น

ถ้าใครไม่เชื่อลองใด้เลยผมก็ไม่เคยคิดว่ามันจะต่างกันขนาดนี้
                แต่ถ้า 3850 ตัว 512 M ผมไม่รู้นะครับ

Comment

สรุปคือ 9600gt นี่แรงกว่า 3850 เยอะเลยหรอครับ

Comment

กลัว driver จะมีปัญหากับเกม ท่านใดใช้แล้วเปนไงบ้าง บอกที ค่ายแดงเนี่ย

Comment

Originally posted by ruxky View Post
                      สรุปคือ 9600gt นี่แรงกว่า 3850 เยอะเลยหรอครับ
                      อะแน่นอนจาก 6เฟรมไป 30 เฟรม คิดเอาแล้วกัน แต่เกมส์อื่นผมไม่รู้นะ
                      กลัว driver จะมีปัญหากับเกม ท่านใดใช้แล้วเปนไงบ้าง บอกที ค่ายแดงเนี่ย
                      ปัญหาไดเวอร์ใช้ค่ายไหนมันก็มีทั้งนั้นหละครับ มีอะไรเขามาถามในนี้ก็จบ

Comment

เก็บงบเพิ่มอีกนิด 8800GT ครับ คุ้มค่ากว่า 2ตัวเลือกที่ว่าพอสมควรเลยครับ

XFX8800GT Zalman ไม่ร้อนอย่างที่คิดครับ ถ้าเป็นตัวซิ้งค์เก่านี่ร้อนแน่

Comment

เอา GALAXY 9800GT 512MB ไปเทียบอีกตัวไหม๊ครับ ราคามันไล่ๆกับ XFX8800GT เลย

Comment

Working...
                          X