overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ช่วยด้วยคะ...กราบงามๆหลายๆที ^^ จนปัญยาจิงๆ

OverclockZone Member

Default ช่วยด้วยคะ...กราบงามๆหลายๆที ^^ จนปัญยาจิงๆ

ก็แบบว่าได้ VAIO VGN-AR มาลองใช้เครื่องนึง เครื่องหิ้วอ่ะ คนรุจักเอามาให้ลงโปรแกรมให้ แล้วพอเปิดมาก็ขึ้นจอฟ้า Stop 0*000000F4 อะไรประมานนี้ บางครั้งก็เข้าได้แต่ช้ามากเกือบครึ่งชั่วโมง แล้วก็ค้างๆ ไม่ทันไรก็เด่งมาจอฟ้าแบบเก่า ตอนนี้ก็เรยจัดการลงวินโด้ xpใหม่ไปแล้ว เดิมมันเป็นวินโด้วิสต้าอ่ะ ปัญหาก็คือ ไม่มี Driver ของ vaio รุ่นนี้หง่ะ หิ้วมาแต่เครื่อง แล้วก็ลองหาในเว็บดู โอ้ว...VAIO VGN-AR.... มันมี Series เยอะมากไม่รุจะโหลดอันไหน
    VGN-AR 15GP / VGN-AR 18GP / VGN-AR 18TP / VGN-AR 25GP / VGN-AR 59GU / VGN-AR38T / VGN-AR 69GU ฯลฯ

มีเยอะมากอ่ะ ที่เป็น VGN-AR Serie แต่ส่วนใหญ่หน้าตาจะเหมือนๆกันเด๊ะ มีให้โหลดเกือบห้าสิบตัว แล้วจะมีวิธีใหนที่เราจะรู้ได้บ้างว่าเครื่องเรา VAIO VGN-AR Serie ไหน ลองเอา Product code กับ Serial ไปตรวจดูไหนเว็บนอกก็ไม่เจอ ลองโหลดสุ่มๆก็ ลงไม่ติด Driverบ้างตัวก็บอกว่า ลงได้เฉพาะ Vista แล้วจะทำอย่างไรดีลง xp ไปแล้ว เริ่มท้อแต่ยังไม่ยอม แต่ขอฟามกรุณา ช่วยเหลือนู๋โหน่ยนะ ^^ รบกวนแฟนพันธ์แท้ VAIO ช่วยที

เป็กตามนี้อ่ะ
    Core 2 Duo 2.1
    RAM 3 G.
    HDD 160x2 G.
    LCD 17 "
    Play HD Blu-ray Play/burn DVD/CD
    HDMI Out put

ถามอีกนีสนึงนะ...VAIO เนี่ยมันมีของปลอมมะ เครื่องนี้มันก๊องแก๊งยังไงไม่รุอ่ะ
    Last edited by ephesians; 6 Aug 2008 at 23:01:04.

OverclockZone Member supawats's Avatar

แล้วมีความจำเป็นต้องใช้ XP อยู่ไหมครับ??? ถ้าไม่ ผมว่าเปลี่ยนมาลง วิสต้า ดีกว่าครับ

เคยได้ิยินเพื่อนๆ เล่าว่า NB รุ่นใหม่ๆ น่ะ....มักจะมีปัญหาคือ...หาไดรเวอร์ สำหรับ XP ไม่ได้แล้ว

VAIO ผมว่าคงกรณีเดียวกัน...

OverclockZone Member toi_125's Avatar

จะลง XP หรือ Vista ก้อได้คับ หาแผ่น Windown ตัวดีหน่อย Format ไดร์C ใหม่แร้วลงได้เลยคับ
    ส่วนไดเวอร์นั้นค่อยหาโหลดเอามีเยอะ

OverclockZone Member data_db2's Avatar

ปกติมันจะมี recovery partition มาให้นะครับ
    แต่ไม่ยากเย็น
    ให้ จขกท ลง vista อีกรอบ แล้วดู ชื่ออุปกรณ์จาก device manager
    จากนั้นเทียบรุ่นเอาครับ เครื่องน่าจะเหยีบแสนนะนั่น

OverclockZone Member data_db2's Avatar

หรือไม่ก็ไปลงทะเบียน sn ครับ ระบบจะแจ้งรุ่นให้เอง

EVEREST Ultimate Edition ช่วยหาให้รุ่นได้

Default ถ่ายรูปมาลงแล้ว...

ช่วยบอกโหน่ยว่ามัน VAIO VGN-AR Serieไหนกันแน่ แล้ว ไม่รุจะไปหา Driver ที่ไหนแล้วหง่ะ
    รูป รูป

Default เจ้าของทู้

ก็คือหาเว็บโหลด Driver ได้แล้ว แต่ไม่รุเครื่องตัวเอง AR รุ่นไหนหง่ะ อยากทราบๆ

Default เพิ่มรูปอีกเผื่อใครทราบรุ่น AR Serie ที่แน่นอน

ขอบคุณมั่กมาก ทุกคอมเม้นโรย
    รูป รูป

PCG-8112L ครับ
    Wireless 4965AGN

จะมีตรงใต้จอ ด้านขวา ด้วยครับ ผมเห็นลางๆ

Default ในที่สุดก็เจอแว้วๆๆๆๆๆๆ

Quote Originally Posted by data_db2 View Post
    จะมีตรงใต้จอ ด้านขวา ด้วยครับ ผมเห็นลางๆ
    ขอบคุงมั่กมากโรย...หาตั้งนาน..แบบว่าแก่แล้วอ่ะสายตามะค่อยดี ^^

OverclockZone Member little_nik's Avatar

^^"
    รูป รูป

ตอนลงรูประวังหน่อยนะคร้าบบบ >_<"
    ไอ้รูปที่มีproduct keyของwindows vistaอ่าา
    มันแพงนา

Quote Originally Posted by ptatti View Post
    ตอนลงรูประวังหน่อยนะคร้าบบบ >_<"
    ไอ้รูปที่มีproduct keyของwindows vistaอ่าา
    มันแพงนา
    ไม่มีใครเอาไปใช้หรอกท่าน อิอิ ต้องพวก Ultimate เท่านั้น เคี๊ยกๆๆ

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

เย้ๆ
    มีคนใช้ARเหมือนผมเลย
    seriesอยู่ตรงนี้ครับ

อิอิอิอิ
    มีไรถามได้นะครับ
    ใช้ARมาจะสองปีและ

Bookmarks

Bookmarks