Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าโอเวอร์คล๊อกรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าโอเวอร์คล๊อกรึเปล่า

พอจะมีวิธีการมั้ยครับ ที่จะทำให้เรารู้ว่า เครื่องเนี้ย ผ่านการโอเวอร์คล๊อกมารึเปล่า พอจะมีบ้างมั้ยครับ

คืออาไร จาซื้อหลอ ถ้าจาซื้อแล้วจาเช็ค ถ้าเค้าปลับมาเป็นค่าปกติก็คงไม่รู้ แต่ถ้ากลัวว่ามานจาไหม้ ก็ต้องแงะดูการแหละครับ

Comment

สังเกตุยังไงได้บ้างครับ ช่วยแนะนำทีครับ ซื้อมือสองแต่ดูไม่ค่อยเป็นครับ ว่าตรวจสอบไรได้บ้าง

ถามอีกนิดนะครับ ถ้าโอเวอร์คล๊อกมาแต่เขาปรับมาเป็นค่าเดิม แล้วผมซื้อมาใช้งาน แล้วมันเปิดได้ ใช้งานได้ตามปกติ พอนานๆ ไปมันจะมีปัญหามั้ยครับ

Comment

ถ้าเค้าเคยโอเวอร์คล๊อกไว้แล้ว แล้วปรับกลับมาที่ค่าเดิมๆ ก็ดูยากคับว่าเคยโอเวอร์คล๊อกมารึป่าว
        แต่ถ้าผ่านการโอเวอร์คล๊อกมาแล้วอายุการใช้งานมันก็จะสั้นลง แต่ก็ไม่ขนาดว่าแปปเดียวพัง ใช้ได้อีกนานคับ จนมันตกรุ่นอ่ะ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ใช่ครับ ใครๆก็ต้องเคยลองมั่งแหละครับ
            ปรกติของอาจจะอายุ 15 ปี พอ ตลล๊อกเหลือ 12 ปี
            แต่อย่า ดูรอน 5-6 ปีเอง คนก็ไม่ใช้แล้ว
            มันพังช้า

Comment

Working...
            X