Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอุณหภูมิของ Thermalright HR-01 Plus หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอุณหภูมิของ Thermalright HR-01 Plus หน่อยคับ

คือผมให้ C2D E8400 อยู่อ่ะคับ ไม่ได้โอเลยนะคับ
    แล้วผมใช้ Thermalright HR-01 Plus + Thermalright 120mm. Fan
    อุณหภูมิ Idle อยู่ที่ 41-43องศา อ่ะคับ (เคสปิด ในห้องแอร์อ่ะคับ)
    ไม่ทราบว่าอุณหภูทินี้ปกติของซิงค์มันป่าวคับ
    เพราะดูมันไม่ค่อยเย็นเท่าไรเลย ใครใช้อยู่ช่วยบอกด้วยคับบบ

Idle 41-43ในห้องแอร์ ผิดปกติแน่นอนครับ

ของผมE8200คล๊อกไปที่3.2 ห้องไม่แอร์ปิดเคสกลางวันแดดร้อนๆIdleยังไม่เคยแตะ42เลยครับ

ลองเช็คดูครับ ใส่ซิลิโคนยี่ห้อไหนไป หนาไปหรือบางไปมั้ย ใส่ซิ้งแน่นมั้ย โปรแกรมที่ใช้ดูอุณหภูมิเอ๋อหรือเปล่า
    เมนบอร์ด ไบออส จัดสาย จัดทางลมใหม่ ประมาณนี้ครับ

Comment

Working...
    X