overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: สําหรับผู้ใช้ Notebook hp การ์ดจอ 8600,8400 ที่มีปัญหาในตอนนี้อะครับ

Exclamation สําหรับผู้ใช้ Notebook hp การ์ดจอ 8600,8400 ที่มีปัญหาในตอนนี้อะครับ

อยากให้ช่วยลงชื่อรุ่นของเพื่อนๆที่มีปัญหามาอะครับ จะได้ทราบรายละเอียด จะได้รู้ว่า hp รุ่นไหนบ้างที่ใช้การ์ดจอ 8600 และ 8400 แล้วเสียเมื่อเริ่มใช้มาประมาณกี่เดือน หรือกี่ปี อย่างของผมนี่ 7 เดือนอะครับ เจ๊งไปแล้วเปลี่ยนบอร์ดใหม่ อย่างเว็บ hp ของอเมริกา เขายังเพิ่มประกันให้ 1 ปีตาม P/N นี้นะครับ HP Pavilion notebook PC series
    dv20xx
    dv21xx
    dv22xx
    dv23xx
    dv24xx
    dv60xx
    dv61xx
    dv62xx
    dv63xx
    dv64xx
    dv90xx
    dv92xx
    dv93xx
    dv94xx แต่บางรุ่นก็ใช้การ์ดจอ 8600,8400 อย่างของผม dv 2604 tx ซึ่งไม่มีตามที่ในเว็บเขาระบุไว้ก็ไม่ได้ประกันเพิ่มเหรอครับ hp ไทยน่าจะออกมาทําอะไรได้แล้วนะครับยังมีคนเดือดร้อนอีกเยอะครับ ถ้าเพื่อนๆมีความคิดเห็นอย่างไรเสนอแนะไว้ได้ครับเราผูบริโภคย่อมไม่ยอมเสียเปรียบอยู่แล้วครับใช่? เราคงต้องรวมตัวกันทําอะไรสักอย่างแล้วครับพี่น้อง

OverclockZone Member

รุ่นเดียวกันกับของผมเลยครับ 2604tx ราวๆ 7 เดือนเหมือนกันด้วย ตอนนี้รู้สึกเซงมากๆเลยครับ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

ของผมก็ไม่มีในลิสที่ HP ว่ามา แต่ก็หวั่นๆ เหมือนกัน ประกันจะหมดวันสองวันนี้แล้ว

Post V3603TX รายงานตัวครับ

ของผมเป็น Compaq V3500 (สติ๊กเกอร์ด้านหลังเขียนว่างั้น แต่ตรงขอบจอเขียนว่า V3000) แต่รุ่น จริงๆ คือรุ่น V3603TX การ์ดจอเป็น GF 8400GS ครับก็เข้าเดือนที่ 8 แล้วนะครับ ก็ยังไม่มีปัยหาไรนอกจาก dead pixel ครับแล้วก็จอเวลาพับขึ้นลงฟืดมากๆ ทางด้านว้ายมือตรงฝั่งพัดลมระบายความร้อนแน่นเกิน เวลาเปิดต้องระวังกันมากๆกลัวจอหักคามือ hardisk ร้อนไปหน่อยตรงที่พักมือ เท่านี้แหละครับอบ่างอื่นก้ปกติครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเกมสืโหลดแต่ star gate มาดูความร้อนก็คงคงที่มั้งครับเปิดทั้งวันนี่

OverclockZone Member suek's Avatar

ACER อ่ะ 8400M G

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

2626TX ครับ

เน่าไปแล้ว

เครมไปสองอาทิตย์แล้ว

ศูนย์บอกว่าของยังไม่มา

สงสัยขายดีแหงม 555

Quote Originally Posted by Sippaphas View Post
    2626TX ครับ

เน่าไปแล้ว

เครมไปสองอาทิตย์แล้ว

ศูนย์บอกว่าของยังไม่มา

สงสัยขายดีแหงม 555
    เหอๆ ของเขาดีจิงครับ เคลมกระจายเลย

รุ่นที่อยู่ใน list เป็นรุ่นที่ขายในเมริกาครับ เมืองไทยไม่ได้ขายรุ่นนี้ครับ

คิดในแง่ดี ของผมก้อ 2626tx รุ่นนี้ไม่มีในลิส ใช้มา 8 เดือนกว่าละ เล่นเกม Cabal เครื่องร้อนกระจาย
    ไม่มีในลิส แสดงว่า ชิปเซต อาจจะเทพ ไม่มีปันหา อุอุ

ป.ล. คิดในแง่ดีเข้าไว้

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by Zerokung View Post
    คิดในแง่ดี ของผมก้อ 2626tx รุ่นนี้ไม่มีในลิส ใช้มา 8 เดือนกว่าละ เล่นเกม Cabal เครื่องร้อนกระจาย
    ไม่มีในลิส แสดงว่า ชิปเซต อาจจะเทพ ไม่มีปันหา อุอุ

ป.ล. คิดในแง่ดีเข้าไว้
    ถูกครับ ของผมก็ไม่มีในลิสครับ คิดในแง่ดีเหมือนกัน ใช้มาวันละ 10 กว่าชั่วโมงทุกวันตั้งแต่ซื้อ
    อย่างวันไหนไม่ใช้ๆ ก็อย่างต่ำ 4-5 ชั่วโมง เล่นเกมตลอด แปลงหนัง เข้ารหัสต่างๆ ร้อนตลอดเลย
    หมดประกันแล้วด้วย ยังไม่มีอาการงอแง ขอให้แข็งแรงตลอดไป สาธุ

OverclockZone Member เบี้ยวเอง's Avatar

แล้ว pavilion DV2538TX 8400GS โดนไหมเนี่ย รหัสเดียวกับ USA หรือเปล่า อีก 2 เดือนหมดประกันแล้ว จะได้เตรียมตัว ปวดหัว

เอายังไงกันต่อไปดีครับพี่น้อง จะหมดประกันแล้วอะ

ของผม dv2518tx ใช้มา 7 เดือนกว่าๆ แล้วเสียครับ เอาไปซ่อมกลับมาแล้ว

OverclockZone Member boldboys's Avatar

ผมเหมมอืนกานครับ เป็นเหมือนกาน เซงมาก จอลายยยย ปัญหาน่าจะมาจากการ์ดจอ เซงครับหมดประกันไปสอง เดือน เซงมากอ่ะ ทำไงช่วยแนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

บางทีรุ่นที่เมืองไทยกับที่อเมกาอาจจะเป็นคนละเลขกันก็ได้ครับ

แต่ข้างในสเปคเดียวกัน

HP Thailand ใจร้ายมากก

OverclockZone Member JayzStory's Avatar

HP dv2518tx

ชาตะ : 3 กันยายน 2550
    มรณะ (รอบแรก) : 4 เมษายน 2551
    มรณะ (รอบสอง) : 22 กุมภาพันธ์ 2552

HP Thailand มันคิดจะรับผิดชอบอะไรบ้างมั้ยเนี่ย

Quote Originally Posted by เบี้ยวเอง View Post
    แล้ว pavilion DV2538TX 8400GS โดนไหมเนี่ย รหัสเดียวกับ USA หรือเปล่า อีก 2 เดือนหมดประกันแล้ว จะได้เตรียมตัว ปวดหัว
    โดนเต็มๆ คับ รับประกัน เลยคับ

ผม dv2644tx ใช้มา 1ปี 1เดือน จอกลายเป็นจอเล็ก 6-8จอเลย หมดประกันพอดี ยังงี้ทำไงดี
    Hp ไทย ก็ยังไม่รับผิดชอบเหรอ ใครมีวิธีช่วยเมลล์มาบอกทีสิ
    aiumyyy@hotmail.com
    ไปถามร้านซ่อมข้างนอก ก็บอกว่าถ้าเปลี่ยน ราคา = 5000 (แต่ได้ของเก่าเวียนจากเครื่องอื่นด้วย) แล้วเดี๋ยวมันก็เสียอีกสิ ช่วยด้วย เครียดดดดด

OverclockZone Member artbum's Avatar

ของผม dv9503tx ปีกว่าแล้วยังไม่มีอาการนะครับ หวั่นๆอยู่ แต่ก็รอดูท่านที่กำลังลุยกับศูนย์ hp อยู่ครับว่าจะยังไง ประกาศรวมผลเมื่อไรผมก็ไปทันทีครับ

ไค ขุดขึ้นมาเนี่ย -0- เครื่องผม 15 เดือนแล้ว 2626tx ยังแข็งแรงดีอยู่ แต่ dvd เสียแล้ว เครื่อง detect ไม่เจอ ไม่เสียซะที เลย ซื้อเครื่องใหม่ไว้รอแล้วด้วย

ป.ล.แต่ก็ซื้อ 8600 M GT อยู่ดี 5555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks