overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ตามหาคู่รักให้ Orbit701 มีงบ 2500 ครับ

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

Talking ตามหาคู่รักให้ Orbit701 มีงบ 2500 ครับ

รบกวนแนะนำ SoundCard มาคู่กับ Orbit 701 หน่อยครับ มีงบ 2500

ฟังเพลง 50% ดูหนัง 40% เกม 10%(จริง ๆแล้วเกมนาน ๆ จะเล่นที)

เคยอ่านกระทู้ เก่า ๆ เห็นว่า Augidy 2ZS มันไม่กินเส้นกับ Orbit 701 ไม่รู้จริงไหม

เสียงที่อยากได้ตอนดูหนังก็ตอนระเบิดกับกระจกแตกอยากได้ชัด ๆ สมจริงหน่อย ๆ ครับ

เสียงตอนฟังเพลงผมก็ฟังไม่เป็น ขอไม่อู้ ๆ ทึบ ๆ ก็พอเบสเป็นเบส กลองเป็นกล่อง กีต้าเป็นกีต้า ออกแนวใส ๆรายละเอียดชัด

ฟังแนว Pop บางครั้งก็ Rock ครับแล้วแต่อารม

ปัจจุบันใช้ Onboard อยู่นะครับ

ใครเคยใช้รบกวนแนะนำหน่อยครับ
    Last edited by GOD-HAND; 7 Aug 2008 at 05:11:52.

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

เงียบกริบ "- -

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

Xonar ลองดูนะ

OverclockZone Member เอ๊ะยังไง's Avatar

ใช่ครับ 2ZS ไม่ถูกโฉลกกับ Orbit ครับ

สงสัยต้องเป็น ASUS Xonar แล้วละครับ

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

xonar dx โล้ด

ถ้าซื้อ Xonar Dx มาใส่แล้วทำให้ Orbit701 ออกเสียงแนว ๆ ไหนเหรอครับ กลัวซื้อมาใส่แล้วฆ่ากันตาย

OverclockZone Member hlong's Avatar

..

ไม่มีคนตอบฟ้องแม่จิงด้วย !!!

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

ผมใช้ Xonar U1 อยู่อ่าฮะ เสียงดีกว่า ALC888 มากมายเลยหล่ะ

เอ้อ ผมใช้กับ SAAG 10S โมตัวลูกมัน เปลี่ยนดอกลำโพง 4 โอมใหม่ เป็นแบบ ขอบยาง เสียงที่ได้ เนียนพอสมควรเลยหล่ะ

OverclockZone Member andromedras's Avatar

มายรู้อะ ลอง CREATIVE X-FI XTREME MUSIC ดูมะดูหนัง กะเล่นเกมส์สุดยอดเบสนี้ กะจะให้หัวระเบิดไงก็มะรู้

OverclockZone Member

เปลี่ยนสายลำโพงยังคับ แฮ่ะ เสียงดีขึ้นเยอะมากเลยนะ
    ผมเปลี่ยนเป็นจอง Canare อ่ะครับ เมตรละ 85 เองแต่เสียงดีขึ้นมากเลย

ว่างจัด เปลี่ยนสายลำโพง orbit
    http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TM2616274.html

ขอบคุณครับ แกะแบบนั้นมันจะหมดประกันไหมครับ

ถามอีกนิด DAC นี่ใช่กล่อง ๆ เหลี่ยม ๆ ที่ไว้แปลงสัญญาณไหมครับ แล้ว Super Pro 707 นี่ใช่ DAC ป่ะครับ

1.ไม่หมดครับแกะดีๆนะอย่าให้เห็นรอย 5555+(เป็นไปไม่ได้หรอกเพราะต้องลอกเทปกาวออกถึงจะถอดน๊อตได้)
    แต่ตัวซับก็ยังไม่หมดประกันนิน่า
    2.มันคือ DAC ครับ หรือก็คือ SC อย่างหนึ่งนั้นเอง
    ตอนนี้ที่ดังก็มีสองยี่ห้อครับ Super Pro 707 กับ
    CARAT-HD1V & UD1 จาก เกาหลีครับ (DAC อันดับหนึ่งในประเทศเขาตอนนี้)
    ที่สองตัวมันดังเพราะมันสมราคาเนื่องจากไม่มีการบวกค่าโฆษณาเข้าไป
    แล้วก็ค่าเขียน Soft ware (สองส่วนนี้นี่ราคาครึ่งหนึ่งของการซื้อแต่ละครั้งเลยมั้ง)

เรียกว่าคุ้มค่า แถมเสียงก็เทพอีก วัสดุก็ดี
    เลยลองฟังครั้งหนึ่งเขี่ย .... ทิ้งไปได้เลยนะนั้น เสียอย่างเดียวมันไม่มี รีโมตนะซิ
    super แนวเสียงใสกรุ่งกริ๊งทำได้ยอด CARAT-HD1V เสียงนิ่มนวลอิ่มกว่า เทพมากตัวนี้ราคา 6 พันกว่ามั้ง
    เพราะของภายในวัสดุระดับเทพจริงๆ(ฟังเขามานะ เพราะไม่รู้จักยี่ห้อพวกนี้เท่าไหร่)
    ส่วนตัว UD1 เหมือนกัน แต่วัสดุภายในเกรดมาตราฐานทั่วไป(มันก็ยัง hi-end อยู่ดี)
    ทั้งสองตัว นำเข้าโดย http://www.discoveryhifi.com/
    Last edited by siwarut; 9 Aug 2008 at 13:18:34.

ขอบคุณมากครับ Discoveryhifi พึ่งเข้าไปเมื่อกี้ 555+

ผมไปฟัง orbit 701 มาที่พันทิพ ชั้น 2 หรือ 3 จำไม่ได้ ราคา 3700 บาท

เสียงดีมากตูมตามครับ รายละเอียดแจ่ม แต่ลำโพงมันเล็กจัง แต่ลำโพงมันตู้เหล็กครับ

ผมถามที่ร้านเค้าก็บอกตรงๆว่า ต่อซาวน์การ์ด HiFi ยอมรับครับเสียงสุดยอดดดดดด!

แต่ก็ไปคว้า XF5 3100 บาทมา เพราะอีกร้านเค้าลองให้เห็นๆ เลย ไม่ได้ต่ออะไร

กลัวซื้อ orbit701 มาแล้ว ไม่ได้ใช้ซาวน์การ์ดแบบเค้า กลัวเสียงจะไม่ได้อย่างเค้า

Orbit701 ผมซื้อมา 3350 ครับ ราคาเต็ม 3400 ลดให้ 50 บาท เหนี่ยวมาก ๆ ที่เสรีเซ็นเตอร์
    นั่งฟัง คู่กับ Microlab X3 อยู่นาน เกือบครึ่งชม. กว่าจะเลือกได้ Orbit701 ตอบสนองความต้องการผมได้มากกว่า X3

ที่ Discoveryhifi ตอนนี้สนใจ Superpro 707 กับ Carat อยู่ว่าจะไปลองฟังที่ร้านเลย เห็น คนขายเค้าก็ใช้ Orbit701 อยู่ ว่าลองไปดู

ที่ผมซื้อเพราะอยากอุดหนุนคนไทยมากกว่า และเสียงคอมเม้นในเน็ตค่อนข้างดีไปลองที่ร้าน
    ไม่ค่อยจะได้เรื่องเท่าไหร่เพราะเสียงรบกวนค่อนค้างมาก พอกลับมาบ้านเปิดปุ๊บนึกว่าราคา หมื่นสอง
    ซื้อมาสามพันสองง่ะ

Bookmarks

Bookmarks