overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: X-Fi Xtream Audio เปลี่ยนเป็น Titanium Pro ดีมั๊ย

OverclockZone Member

Default X-Fi Xtream Audio เปลี่ยนเป็น Titanium Pro ดีมั๊ย

เพิ่งไปถอย X-Fi Xtream Audio มาเมือวาน จากเคยฟัง on board Gigabyte EP35 DS3R ลองฟังเสียงโดยใช้หูฟัง Philips SBC HP890 ปรากฎว่าดูหนังเสียงเบสแน่นขึ้นกว่าเดิมพอสมควร detail เพิ่มขึ้นเล็กน้อย แต่ฟังเพลงไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ เสียงออกแห้งๆไม่ค่อยมีมวล เทียบฟังเพลงจาก Notebook Asus A6Ja เสียงยังมีมวลมากกว่าอีก คือฟังเพลงเพราะกว่า(แต่ใช้ดูหนังไม่ได้เรื่อง)...งง

รุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ ถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่น Titanium Pro เสียงจะดีขึ้นอีกเยอะมั๊ยเอ่ย

OverclockZone Member rawatr's Avatar

X-Fi Xtream Audio เสียงไม่ได้เรื่องครับเคยใช้หมือนกัน SB Live 5.1 0060 0020 0100 เสียงดีกว่ามากๆๆ เทียบกันยังไม่ได้เลย
    X-Fi Xtream Audio ผมเคยซื้อมาใช้ 2880 บาท ใช้แค่ 5 วัน ถอดออกขายเลยครับ ขาย ไป 1300 บาท รวม EMS ขาดทุนมาก แต่ต้องขายเพราะรับไม่ได้จริงๆ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ลองวางตำแหน่งลำโพงใหม่ดูครับ

Quote Originally Posted by sc View Post
    ลองวางตำแหน่งลำโพงใหม่ดูครับ
    ผมใช้หูฟัง Philips ตามที่กล่าวข้างต้นฟังเปรียบเทียบหน่ะครับ

OverclockZone Member termiee's Avatar
    มัณฑนา-วัชรพล, บางเขน

ดีแน่นอน เพียงแต่ ท่าน ต้องลงพวก driver ปลด lock DTS กับ DD เอาน่ะ

Creative มันงี่เง่า

Quote Originally Posted by termiee View Post
    ดีแน่นอน เพียงแต่ ท่าน ต้องลงพวก driver ปลด lock DTS กับ DD เอาน่ะ

Creative มันงี่เง่า
    ง่า...หาโหลดไดร์เวอร์ได้ที่ไหนครับ ขอรบกวนวิธีปลดล็อคด้วยครับผม (WindowsXP SP2)
    Last edited by rakkhunna; 7 Aug 2008 at 17:56:40.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Titanium อาจจะปลดDecoderไม่ได้เลย(อาจโดนตัดทิ้งถาวร) อยากเปลี่ยนผมว่าลอง หา พวก X-FI platinum Retial เห็นเว็บนี้มีคนหิวมาขายถูกๆ ผมว่าคุ้มค่ามาก

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

Quote Originally Posted by rakkhunna View Post
    ผมใช้หูฟัง Philips ตามที่กล่าวข้างต้นฟังเปรียบเทียบหน่ะครับ

โทษครับคิดว่าเป็นลำโพง

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    Titanium อาจจะปลดDecoderไม่ได้เลย(อาจโดนตัดทิ้งถาวร) อยากเปลี่ยนผมว่าลอง หา พวก X-FI platinum Retial เห็นเว็บนี้มีคนหิวมาขายถูกๆ ผมว่าคุ้มค่ามาก
    ขอบคุณครับที่แนะนำ จะลองใช้ google หาดู...อิๆ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ไม่มีแนวโน้มว่า เสียงจะดีกว่าตระกูลเดิม จำพวก x-music
    Last edited by battlecruiser; 7 Aug 2008 at 19:37:06.

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

สรุปว่า ไทเท นี่ไม่คุ้มละสินะ

OverclockZone Member ultimate_N's Avatar

แล้ว x-fi ตัวไหนคุ้มสุดละเนี่ย เฮ้ออออ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

x-music retail

OverclockZone Member -Kae-'s Avatar

Quote Originally Posted by rawatr View Post
    X-Fi Xtream Audio เสียงไม่ได้เรื่องครับเคยใช้หมือนกัน SB Live 5.1 0060 0020 0100 เสียงดีกว่ามากๆๆ เทียบกันยังไม่ได้เลย
    X-Fi Xtream Audio ผมเคยซื้อมาใช้ 2880 บาท ใช้แค่ 5 วัน ถอดออกขายเลยครับ ขาย ไป 1300 บาท รวม EMS ขาดทุนมาก แต่ต้องขายเพราะรับไม่ได้จริงๆ
    ไอ้ 0060 0020 0100 มันคืออะไรเหรอครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

มันเป็นรหัสของ creative soundcard รุ่น soundblaster live 5.1 ครับ เป็นรุ่นเก่ามากแล้ว เลิกผลิต รุ่นใหม่ๆคนละรหัสกันเสียงสู้รุ่นเก่าไม่ได้ครับ

หาซื้อ X-Fi Xtream music ก็ไม่มีเลยเห็นเขาว่าเลิกผลิตแล้ว หลายท่านวิจารณ์ว่ารุ่นนี้เสียงดีและก็ขายดี แล้วเลิกผลิตทำไมนิ ทนฟัง Xtream Audio ไปก่อนก็แล้วกัน ก็พอได้ในเรื่องดูหนัง ส่วนฟังเพลงใช้ MP3 Player แทนก็แล้วกัน

OverclockZone Member wasteddog's Avatar

X-Fi Xtream music ดีจริงครับ แต่ ตั้งแต่ใช้มาผมยังไม่เคยให้มันถอด dts เลย
    วันก่อนผมเพิ่งโหลด driver ใหม่ เลยลองให้ถอดซะหน่อย แต่ดันถอดแล้วเสียงเจ๊งอีก เลยไม่ถอดละ
    งงป่าวคับ

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

กำลังคิดว่าจะมาตัว x-fi titanium มาลองอยู่เลย แต่เห็นหลาย ๆ ความเห็นไม่แนะนำ เลยพับโครงการไปเลย

OverclockZone Member PHEZ's Avatar

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ไม่มีแนวโน้มว่า เสียงจะดีกว่าตระกูลเดิม จำพวก x-music
    อันนี้ยืนยัน

Quote Originally Posted by wasteddog View Post
    X-Fi Xtream music ดีจริงครับ แต่ ตั้งแต่ใช้มาผมยังไม่เคยให้มันถอด dts เลย
    วันก่อนผมเพิ่งโหลด driver ใหม่ เลยลองให้ถอดซะหน่อย แต่ดันถอดแล้วเสียงเจ๊งอีก เลยไม่ถอดละ
    งงป่าวคับ

OverclockZone Member n@ty's Avatar

Quote Originally Posted by rakkhunna View Post
    หาซื้อ X-Fi Xtream music ก็ไม่มีเลยเห็นเขาว่าเลิกผลิตแล้ว หลายท่านวิจารณ์ว่ารุ่นนี้เสียงดีและก็ขายดี แล้วเลิกผลิตทำไมนิ ทนฟัง Xtream Audio ไปก่อนก็แล้วกัน ก็พอได้ในเรื่องดูหนัง ส่วนฟังเพลงใช้ MP3 Player แทนก็แล้วกัน
    ไปหาที่ห้อง hifi นู้เต็มหมด

Bookmarks

Bookmarks