Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำmainboardหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำmainboardหน่อยครับ

ผมจะซื้อเครื่องใหม่อ่ะ
    AMD2 (940) X2 Athlon 4600 ค่าตัว 2,040
    DDR2(800) 1GB. Kingston *2 ค่าตัว1500
    SATA-II 160 GB Western 1,320
    512MB PCIe ATi 3650 ICEQ TURBO (DDRIII/TD) HIS 2500

แต่ไม่รู้ว่าจะใช้บอร์ดไหนดีครับแนะนำที มองๆก้อมี
    GIGABYTE GA-MA74GM-S2H
    ECS K8 A740GM-M
    ECS A780GM-A

หรือว่ามีตัวอื่นเจ๋งก้อแนะนำทีนะครับ

ขออีกคำถามนะครับ
    เทคโนโลยี Hybrid CrossFire ที่เป็นการรวมพลังช่วยกันประมวลผลระหว่างชิปกราฟิกออนบอร์ดและกราฟิกการ์ดที่นำมาต่อเพิ่มได้อีกด้วย

มีเฉพาะแต่บอร์ดชิพ 780หรือครับ ECS K8 A740GM-MกะGIGABYTE GA-MA74GM-S2Hก้อไม่มีเทคโนโลยี Hybrid CrossFire หรอครับ แล้วดูยังไงว่าบอร์ดตัวไหนมี
    เทคโนโลยี Hybrid CrossFire นี้อ่ะ

msi p45 zilent สิครับ ครบทุกฟังค์ชั่น

Comment

จะแนะนำของค่ายMSIก้อดีนะครับถึงผมไม่เคยใช้ของค่ายนี้ก้อเหอะ

Comment

Originally posted by sonukbc View Post
        msi p45 zilent สิครับ ครบทุกฟังค์ชั่น
        มัน Socket775ช่ายป่ะครับมันยัด AMD Socket 940ได้เหรอ

Comment

โทษทีครับ ลืมดู

Comment

ขอถามอีกสักข้อ ผมงงกะAMDอ่ะครับ Socket 940 กะ AM2 มันอันเดียวกันป่ะครับ หรือต่างกันยังไงช่วยแถลงทีครับ

Comment

3 ตัวนี้ ก้เอา ECS A780GM-A สิคับ อีก 2 ตัวเปน AM2 ไม่ใช่ AM2+ แต่ถ้ามีกาดจออยู่แล้ว แนะนำ บอดที่ไม่มี กาดจอ ออนบอด นะคับ ความรู้สึกผมว่า บอดที่ไม่มีกาดจอออน เสถียร กว่า

Comment

ลองดู GIGABYTE MA770 DS3 หรือ ABIT AX78 ก็โอเคครับ

Comment

Working...
                X