Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำด้วย mmc.exe หายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำด้วย mmc.exe หายครับ

ปล้ำกันมา 2 วันแล้ว อาการน่ะครับ...เปิด device manager ไม่ได้ มันขึ้นว่า " windows cannot find mmc.exe Make sure you typed the name correctly,and than try again..."ตรวจดูอีก ไฟล์ Help ของ windows ก็เปิดไม่ได้ครับ...เหมือนมันหายไปจากเครื่องงันแหละ คิดว่าโดนไวรัสเล่นงาน แต่สแกนด้วย Nod 32 ไม่พบ สแกนด้วย Norton 2009 (ตัวทดลองล่าสุดของNorton)ไม่พบสิ่งผิดปกติอีก
    ช่วยแนะนำวิธีแก้ด้วยครับ...ไม่อยากลง windows ใหม่ รบกวนผ้รู้แนะนำด้วยครับ

ลอง kav ดูอีกตัวครับ ถ้ายังไม่เจอ

ถ้าไม่อยาก ลงใหม่หมดจด ก็ต้องลองลงทับไปก่อนครับ ไม่ต้องฟอร์แมท

ถ้าสุดท้ายจริงๆ ก็จำเป็นต้องฟอร์แมทแล้วลงใหม่ครับ

ปล. เป็นตั้งแต่ลงวินโดว์หนแรกเลยหรือเปล่า หรือเพิ่งมาเป็นตอนหลังครับ

Comment

เพิ่งมาเป็นตอนหลังครับ...สักอาทิตย์ได้ ตอนนี้ลองเอา SP3 ลงทับ(ของเดิมที่เป็นปัญหาลง windows pro 2007 V5 ของ kool edition ) คิดว่าน่าจะหมดปัญหา แต่ windows ก็ยังหา mmc.exe กับ help.exe ไม่พบ ... ไม่อยากฟอร์แมท ลงโปรไว้หนาแน่นมากกับเครื่องนี้...ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำ แล้วจะลองเอา kav มาสแกนดู

Comment

ลอง spybot หรือยัง

Comment

เป็นเหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ ลองมาทุกตัวไม่ได้ผล หมดปัญญาเหมือนกัน

Comment

ง่ะ...ถ้าจะแย่ ...พยายามลองทุกวิธีแล้ว ยังไม่ดีขึ้น (วิธีที่พอหาได้ใน Google) ใครมีอะไรแนะนำกรุณาด้วยครับ

Comment

ใครมีวิธีพอช่วยได้บอกทีนะครับ ไม่งั้นวิธีสุดท้ายก็คงเป็น การลงwindowsใหม่เลย

Comment

เอาไฟล์ไปใส่ใน system32 นะคับใน windows
                Attached Files

Comment

Originally posted by constartin View Post
                  เอาไฟล์ไปใส่ใน system32 นะคับใน windows
                  ขอบคุณครับ....เรียบร้อย หายแล้วครับ

Comment

เครื่องผมมี apphelp.dll อยู่ใน system32 อยู่แล้วครับ

จะแก้ยังไงอ่า
                    mmc.exe ไม่มีครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ใช้ได้เลย .....ขอบคุณสำหรับ ไฟล์นี้นะครับ apphelp.dll แจ่มมาก

พอดีเครื่องเพิ่งเป็น แล้วมา Search Google แล้วมาเจอ board นี้ เป็นพระคุณยิ่ง ... ซึ้ง ^ ^!

Comment

http://support.microsoft.com/kb/907265

Comment

ทำไมใส่ไม่ได้อ่ะคับมันมีชื่อนี้อยู่แล้วอ่ะคับ

Comment

ผมใช้สิธีนี้ก้อไม่หายอ่ะ เซง

Comment

Originally posted by constartin View Post
                              เจ๋ง สุด teen ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X