ขออนุญาตสอบถามคำถามเดิมนะครับ งบ 6000 กับการ์ดเล่นเกม
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ขออนุญาตสอบถามคำถามเดิมนะครับ งบ 6000 กับการ์ดเล่นเกม

OverclockZone Member UnderoatZ's Avatar
    สุพรรณบุรี to ดาวคะนอง

Default ขออนุญาตสอบถามคำถามเดิมนะครับ งบ 6000 กับการ์ดเล่นเกม

ตอนนี้ ลังเล ระหว่าง HD4850 กับ 8800GT และ 9800GT
    ด้วยงบ 6000 บวกลบไม่เกิน 500
    ขอราคากับ ยีห้อด้วยครับ แล้วเว็บไหนที่เช็คราคาได้บ้าง ที่อัพเดตบ่อยๆ ครับ

อยากทราบความแตกต่างข้อดีข้อเสีย ในเชิงใช้งานจริงที่ไม่ใช้การทดสอบอะครับ เอาแบบเล่นเกมที่โหดๆ แล้วลื่น ภาพได้อรรถรส ให้เล่นได้ซัก 1-2 ปี ใช้งานเดิมๆไม่ clock (เพราะตอนนี้ยังไม่เป็น)

เท่าที่หาข้อมูลจากบอร์ดนี้อยู่ ทราบข้อมูลคร่าว คือ HD4850 จะร้อนที่สุด แต่แรงกว่า 8800GT และได้ดู คลิปใน youtube ที่ทดสอบกับเกมจริงๆ รู้สึกความลื่นที่ไม่ต่างกัน แต่ภาพอันนี้ดูไม่ค่อยออกครับ เพราะมันไม่ชัด ส่วน 9800GT ที่ถอดแบบมาจาก 8800GT อันนี้ผมไม่มีข้อมูลเลย มันดีกว่า 9800GT ตรงไหนมีผลต่อการเล่นเกมอย่างไร

ผมจึงอยากได้ข้อมูลจากทุกท่านที่ได้ผ่านการใช้งานจริงๆ ช่วยบอกข้อดีข้อเสียหน่อยครับ คือผมจะซื้อคอมเป็นของตัวเองครั้งแรกครับ อยากใช้ได้นานๆหน่อย ให้คุ้มค่าเงินที่สุด เดี๋ยวได้การ์ดจอแล้วจะต่อด้วยเครื่อง เมนบอร์ด และ ซีพียู

ปล. ไม่ใช้กระทู้ล้อเป้านะครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการให้ข้อมูลด้วยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by UnderoatZ; 7 Aug 2008 at 15:57:43.

OverclockZone Member

รอเก็บข้อมูลของ guru ข้างล่าง กำลังจะถอยเหมือนกันแต่มีแค่ 5000
    V
    V
    V

OverclockZone Member UnderoatZ's Avatar

ถามเพิ่มอีกนิดครับ HD4850 จำเป็นต้องเปลี่ยน ซิงค์ ไหมครับถ้าไม่ clock ปกติเปิดเครื่อง 5-6 ชม. เล่นเกม 3-4 ชม.

OverclockZone Member Hector's Avatar

งบ 6000+500 ต้อง HD4850 อย่างไม่ต้องคิดมาก เรื่องความร้อนลองปรับตามที่กระทู้ปักัหมุดดูก่อน ถ้าเล่นเกมส์แค่ 5-6 ชม. อาจไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน

มีเว็บไหนเช็คราคา ได้บ้างครับ

OverclockZone Member 11pm's Avatar

4850 ซิ้งเดิมๆผมว่ามันก็เย็นอยู่แล้วนะครับ แต่ต้องปรับพัดลม 100 เปอร์เซ็น นะ ช่วยได้มากจาก 80 เหลือประมาณ 40 กว่าๆ แต่ เรื่องเสียงนี่อีกเรื่องนะ ...ดังมาก

Bookmarks

Bookmarks