Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาตสอบถามคำถามเดิมนะครับ งบ 6000 กับการ์ดเล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาตสอบถามคำถามเดิมนะครับ งบ 6000 กับการ์ดเล่นเกม

ตอนนี้ ลังเล ระหว่าง HD4850 กับ 8800GT และ 9800GT
    ด้วยงบ 6000 บวกลบไม่เกิน 500
    ขอราคากับ ยีห้อด้วยครับ แล้วเว็บไหนที่เช็คราคาได้บ้าง ที่อัพเดตบ่อยๆ ครับ

อยากทราบความแตกต่างข้อดีข้อเสีย ในเชิงใช้งานจริงที่ไม่ใช้การทดสอบอะครับ เอาแบบเล่นเกมที่โหดๆ แล้วลื่น ภาพได้อรรถรส ให้เล่นได้ซัก 1-2 ปี ใช้งานเดิมๆไม่ clock (เพราะตอนนี้ยังไม่เป็น)

เท่าที่หาข้อมูลจากบอร์ดนี้อยู่ ทราบข้อมูลคร่าว คือ HD4850 จะร้อนที่สุด แต่แรงกว่า 8800GT และได้ดู คลิปใน youtube ที่ทดสอบกับเกมจริงๆ รู้สึกความลื่นที่ไม่ต่างกัน แต่ภาพอันนี้ดูไม่ค่อยออกครับ เพราะมันไม่ชัด ส่วน 9800GT ที่ถอดแบบมาจาก 8800GT อันนี้ผมไม่มีข้อมูลเลย มันดีกว่า 9800GT ตรงไหนมีผลต่อการเล่นเกมอย่างไร

ผมจึงอยากได้ข้อมูลจากทุกท่านที่ได้ผ่านการใช้งานจริงๆ ช่วยบอกข้อดีข้อเสียหน่อยครับ คือผมจะซื้อคอมเป็นของตัวเองครั้งแรกครับ อยากใช้ได้นานๆหน่อย ให้คุ้มค่าเงินที่สุด เดี๋ยวได้การ์ดจอแล้วจะต่อด้วยเครื่อง เมนบอร์ด และ ซีพียู

ปล. ไม่ใช้กระทู้ล้อเป้านะครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการให้ข้อมูลด้วยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by UnderoatZ; 7 Aug 2008, 15:57:43.

รอเก็บข้อมูลของ guru ข้างล่าง กำลังจะถอยเหมือนกันแต่มีแค่ 5000
    V
    V
    V

Comment

ถามเพิ่มอีกนิดครับ HD4850 จำเป็นต้องเปลี่ยน ซิงค์ ไหมครับถ้าไม่ clock ปกติเปิดเครื่อง 5-6 ชม. เล่นเกม 3-4 ชม.

Comment

งบ 6000+500 ต้อง HD4850 อย่างไม่ต้องคิดมาก เรื่องความร้อนลองปรับตามที่กระทู้ปักัหมุดดูก่อน ถ้าเล่นเกมส์แค่ 5-6 ชม. อาจไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน

Comment

มีเว็บไหนเช็คราคา ได้บ้างครับ

Comment

4850 ซิ้งเดิมๆผมว่ามันก็เย็นอยู่แล้วนะครับ แต่ต้องปรับพัดลม 100 เปอร์เซ็น นะ ช่วยได้มากจาก 80 เหลือประมาณ 40 กว่าๆ แต่ เรื่องเสียงนี่อีกเรื่องนะ ...ดังมาก

Comment

Working...
            X