Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มไหม ที่จะเปลียน จาก 8800GTX ไป 9800GTX+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

การ์ด8800GTX ยังน่าใช้อยู่ครับ ไว้เจอการ์ดที่แรงกว่ามันซัก50%ค่อยซื่อใหม่ยังไม่สาย เพราะตอนนี้และเร็วๆนี้ยังไม่มีเกมส์อะไรที่กินสเป็กจนน่าสนใจเลย
    ปล.บางเกมส์ที่ตัวคูณภาพสูงๆแล้วปรับ AF AA เยอะๆ 8800GTXยังแรงกว่า 9800 ด้วยซ้ำ

Comment

เอาตังค์ ไปซื้อจอ 22-24 นิ้วดีกว่า

Comment

Originally posted by EarthSK123 View Post
        คุ้มไหม ที่จะเปลียน จาก 8800GTX ไป 9800GTX+

จอ 19 " ชอบเล่น แบบ x16Q 1440*900

จะต่างกันมากไหม ครับ
        ผมว่าตอนนี้ไม่มีเกมส์ไหนที่การ์ดจอท่านเอาไม่อยู่นะครับ

Comment

ไม่คุ้มอะครับ(เนียน)

Comment

ขอบคุณพี่ที่ช่วยเสนอข้อคิดเห็นครับ

Comment

จะหนีทั้งทีหนีให้ขาดไปเลยครับ

Comment

ตามนั้น ผม จอ 22 กะ 15 ใช้ 7600GS อยู่เลย (ใช้ 2 จอ)

Comment

ผมยังใช้ 8800GTS อยู่เลยยังไม่อยากเปลี่ยนเลย เท่านี้ก็เล่นเกมส์ได้ดีไม่มีปัญหา อย่าไปตามเทคโนโลยีให้มากครับเราตามมันไม่ทันหรอกมันมักจะนำเราอยู่ก้าวหนึ่งเสมอ

Comment

88GTX ครอบคลุมทุกการใช้งาน ไม่คุ้มเลยครับที่จะเปลี่ยน

Comment

เจ๊งก่อนค่อยว่ากัน ผมว่าเล่นไปเรื่อยๆก่อนพอมันจะเจ๊งพอดีการ์ดเทพก็ออกมา ได้รอไปในตัวไง ของพวกนี้ต้องรอนานๆเพื่อได้ของดีๆ ผมใช้ FX5200 จนเจ๊งเลยเปลี่ยนเปน 9800GTX แทน เหนไหมว่ามันแตกต่างกันแบบสุดขั้ว

Comment

ถ้าเกมส์ที่เล่น ยังไม่กระตุก ก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

Comment

Originally posted by kiratinut View Post
                          ถ้าเกมส์ที่เล่น ยังไม่กระตุก ก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ
                          ช่ายครับผมว่า ถ้าเปลี่ยนมาแล้วยังเล่นได้ลื่นๆเหมือนเดิม ไม่ต้องเปลี่ยนดีกว่า

เว้นแบบ การ์ดตัวเดิมเล่นไม่ได้แล้วจริงๆ ค่อยเปลี่ยน

Comment

เอา 8800GTX มาขายผมก็ได้ครับอิอิ ล้อเล่นครับ

Comment

ม่ายคุ้มคร้าบบบบบ

ผมว่า 8800GTX ถึงจะเคยแพงเว่อ แต่มันตำนานครับ ใช้ได้คุ้มค่านานมากๆ
                              ดู 9800GTX สิครับ โดน HD4850 เล่นซะ ราคาร่วงครึ่งต่อครึ่ง

Comment

Working...
                              X