overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: อาการแบบนี้ X2 6000+ ผมไปแล้วหรือยัง...

OverclockZone Member tenny's Avatar

Default อาการแบบนี้ X2 6000+ ผมไปแล้วหรือยัง...

คือว่าเมื่อก่อนผมใช้บอร์ด ASUS M2N - E SLI แล้วซื้อ ABIT AX78 มาใช้ครับ
    แล้วถอดตัว Sink ออกมาปรากฎว่า CPU ติดมาด้วยเลยครับ
    ขางอ 4 ขา ดัดกลับไปแล้ว ไปใส่ที่ AX78 แล้วมันขั้น เป็น Code FF ที่ตัว Mainboard ไฟเข้าปกติ
    ครับ พัดลมที่ CPU ก็ติด แต่ไม่มีเสียงอะไรเลยเงียบมาก ๆ ถ้ามี ติ๊ด ๆ ยังพอว่า
    แล้วอีกอย่างไฟที่จ่ายให้ CPU เป็น ATX12V 4 pin กับ EPS12V 8 pin
    ผมได้โทรไปถามที่ Saveway เค้าบอกว่าใช้อะไรก็ได้ไม่มีผล

เพื่อน ๆ คิดว่าเป็นที่อะไรครับ

SPEC เครื่องครับ

ABIT AX78
    X2 6000+ (1M*2)
    HD 4870 + Arctic Cooling Accelero TWIN TURBO
    HDD Seagate 500G 32M
    4GB (2x2GB) Black Dragon PC2 6400 800 4-4-4-12
    PC Power & Cooling 610 W
    Samsung 19"

OverclockZone Member

ลองเอา CPU ใส่ บอร์ดเก่าดูก่อน
    แล้วบอร์ดใหม่ หา CPU มาลองดูครับ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ผมเคยขางอเหมือนกัน ส่งเคลมลูกเดียวครับ

OverclockZone Member RB26's Avatar
    Public administration

คิดว่า งานเข้าแล้วคับ

OverclockZone Member jeabza1's Avatar
    RMUTL,ลำพูน-เชียงใหม่

ขางอ ไม่ต้องส่งเคลม ครับ

หาบัตร เครดิต บัตร ประชาชน บัตร ATM เอามารูด ตามร่อง ครับ
    สลับ ตามแนว ที่มันงอ อะ

cpu ผมตกพื้น ขางอไป 1แถบ ก็ใช้ สูตรนี้แหละ ปกติเหมือนเดิม

OverclockZone Member Capuchino's Avatar
    เดิมๆ รอเขากลับมา

เคลมด่วนครับ

OverclockZone Member jspy's Avatar
    เมืองน่าอยู่อันดับ7ของโลก จ.หนองคาย

น่าจะพิการแล้ว

OverclockZone Member OWNER's Avatar

เคยหล่นขอบบิ่น ขาพับกับเอียงไปหลายขาเหมือนกัน แต่ผมเอาไม้จิ้มฟันค่อยแหย่ ค่อยเล็ง ให้มันตรงเหมือนเดิม แล้วใส่เข้าในเมนบอร์ด ก็ยังใช้ได้อยู่ทุกวันนี้นะครับ เน้นว่าค่อยบรรจงนะครับ ถ้ายังไม่ติดอีกก็เคลมเลยครับ ปลอดภัยเด่วไปแหย่แรงไปหัก ได้ขาดประกันพอดี.

OverclockZone Member tenny's Avatar

เดี๋ยวผมจะไปเครมดูครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

6000+ เดี๋ยวนี้ L2 1MB*2 ไม่ค่อยมีของแล้วนะ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

6000+ เดี๋ยวนี้ L2 512k*2 มีเยาะแล้วนะ -*-"

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

โค้ด FF นี่เป็นได้หลายอาการนะครับ
    แต่ที่เจอมานี่ไม่ใช่อาการของ ซีพียูนะครับ
    ที่ผมเจอคืออารการพาวเวอร์ไฟเกิน
    คือ ไฟบ้าน จ่าย 240V มันเลยไม่ติดซะงั้น
    เป็นกับบอร์ด ตัวนี้แหละครับ AX 78 ซีพียู 5000+ BE

อาการเดียวกันครับ ลองดูครับ อาจเป็นอาการเีดียวกัน

OverclockZone Member Moopingkrup's Avatar
    Model Scale Architec 0821184944

โชคดีครับ

OverclockZone Member FUFU's Avatar

มันงอก็ส่งเครมดีกว่างับ ถ้าอยู่ในประกันอยู่นะ ปลอดภัยกว่าเยอะ อีกอย่างจะได้รู้ว่าประกันเป็นยังไงอีกด้วย

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

- -

OverclockZone Member
    พัฒนาการ43 เสรี ซีคอน แยกบางนา

เอาเข็มฉีดยามาจิ้ม แล้วดัด

Bookmarks

Bookmarks