Announcement

Collapse
No announcement yet.

Anti-Virus Free Ware ตัวไหนดีที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Anti-Virus Free Ware ตัวไหนดีที่สุด

ใช้ nod32 ก็หา Server Update ยาก ใช้ Kaspersky คียมันก็มีวันหมดอายุ

เลยอยากจะให้ช่วยแนะนำ Anti-Virus ที่เป็น Free Ware ว่าตัวไหนดีที่สุดอ่าครับ

ใช้ Comodo Antivirus อยู่ครับเป็น Freeware

Comment

Freeware Antivirus ผมประทับใจ Avira AntiVir ที่สุด

Comment

ผมใช้avastแน่นหนาดีนะผมว่า อัพเดทบ่อย ไม่กัี๊ก

Comment

ค่าย ร่มแดงอีกคนครับ
          มะก่อนใช้ AVG หลังๆไม่รู้เป๊นไรชอบหาว่าไพล์เกมส์ผมเป๊นไวรัส เรยลบทิ้งซะเรย -*-

Comment

AntiVir กับ avast...

Comment

ถ้าฟรีแวร์ ผมให้ ร่มแดงครับ

Comment

AntiVir กับ avast...2ตัวนี้อีกคน

Comment

แนะนำแมกกะฟรี2005ดีมากๆแล้วค่อยอัพเกรดซะ

Comment

ตอนนี้ตัวเลือกดีๆก็มี 3 ตัวอะครับ Antiver /Avast /AVG (comodo ไม่เคยลอง)

antiver การันตีความโหดพี่แกเจอแหลกแต่ก็ false alrm บ่อยพอตัว + ตัวฟรีัไม่กัน spy ware

Avast ผมว่ามันค่อนข้างจะกินแรมไปนิดเรื่องการตรวจจับตามผลแล้วจะแย่กว่า อีก 2 ตัวนิดหน่อย(ไม่กี่เปอ) ตัวนี้ผมใช้ไม่นานแล้วเอาออกเลยไม่ค่อยมีประสบการณ์เท่าไหร

AVG มีดีที่กันทั้ง virus spyware rootkit เรียกได้ว่าครบเครื่องผมกะว่าจะแนะนำตัวนี้แต่พอเจอไอ้ hack by debugger เข้าแม่งเอ๋อปล่อยเข้ามาซะงั้นคนอื่นเค้าเจอกันหมดกลุ้มเลย - -''

แต่เอาเถอะในตัวเลือกนี้ผมแนะนำ AVG >>>Antivir>>>Avast ละกัน

ส่วนตัวผมใช้ combo nod 32 (V2) + Norton antibot + SpyBot
                    ตัวนึงกันด้วย signatur อีกตัวกันด้วยการวิเคราะห์พฤติกรรม อีกตัวเอามาใช้อุดช่องโหว่ในวิโด+IE+FireFox

Comment

เชียร์ร่มแดง
                      Avira Antivir ครับ ตอนนี้ออก V.8 มาแล้ว โอเคเลยครับ

Comment

ร่มแดง อีกเสียง

Comment

AVG8+Adaware2008คับ

Comment

freeware ผมให้ Antivir อีกเสียง ชอบกว่า shareware หลายๆ ตัวเลยครับ

แต่ตอนนี้ใช้ KIS อยู่ ถ้าคีย์นี้ไม่ติด blacklist ก็คงใช้ไปเรื่อยๆ

Comment

แนะนำ ร่มแดงนั้นแหละ ลบออกได้หมด แถมเร็วอีกต่างหาก(แต่ถ้าเป็นของฟรีแวร์ จะสแกนสปายแวร์ไม่ติด แต่ก็เพยงพอแระเท่านี้)

ส่วนอีกตัวก็ AVG ฟรีเหมือนกัน(แต่ไม่ค่อยชอบ มันหนักเครื่อง เพราะเครื่องตัวเองไม่แรงมาก)

Comment

Working...
                              X