Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนโยธาใช้เสปคประมาณไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียนโยธาใช้เสปคประมาณไหนดี

เรียนโยธาใช้เสปคประมาณไหนดี บอกรายละเอียดด้วยครับ
    ตอนนี้มีงบ 2หมื่น พอจะมีรุ่นที่ใช้การได้ดีปะคับ ไม่อยากลบกวนพ่อแม่

เบนคิวs41เลยคับ

Comment

เรียนอะไรก็เหมือนกันคับถ้าเราใช้แค่พิ้นฐานทั่วไป cad excel word งบ20kนี้สบายครับมีเลือกหลายยี่ห้อ น่าจะไปดูที่ร้านเลยครับว่าอันไหนถูกใจเรามากที่สุด คราวๆนี้ cpu intel C2D 1.8GHz HDD 160 VGA Onboard BT W-LAN ครับ รอท่านต่อไปบอกรุ่นคับ ^^

Comment

ถ้าใช้ออกแบบ เลือก CPU แคชเยอะๆ ความเร็วสัก 1.8 ขึ้นไป แรมเยอะๆ เพราะใช้โหลดข้อมูลมาก การ์ดจอก็ต้องพอดูได้ แต่ไม่ต้องดีมาก งบไม่เกิน 30k ก็พอใช้แล้วครับ

Comment

ผมก็เรียนโยธาครับ ตอนนี้ก็ใช้ cpu 2.4 ครับ แรม 3g การ์ดจอก็ GF9300 ครับ ใช้โปรแกรม STAAD Pro. ได้

สบายๆเลยครับ CAD ไม่ต้องพูดถึงอย่างเนียนครับ เน้นที่ cpu กับ ram ดีกว่าครับ ดูการใช้งานของเราเป็นหลัก

ครับ ขอให้โชคดีครับ ^_^

Comment

Originally posted by jackkfc012 View Post
            เรียนโยธาใช้เสปคประมาณไหนดี บอกรายละเอียดด้วยครับ
            ตอนนี้มีงบ 2หมื่น พอจะมีรุ่นที่ใช้การได้ดีปะคับ ไม่อยากลบกวนพ่อแม่
            ใครพอรู้ช่วยหน่อยครับ

Comment

โปรแกรมนี้ไม่เคยใช้ แต่ถ้าใช้การ์ดออนบอร์ดอย่าง intel x3100 ได้แนะนำ ของ lenovo g410 ครับราคา 16500.-บาทยังไม่vatนะ ซีพียูคอร์2ดูอัล t2370 ครับ ใช้ได้เลยครับ คุ้มมากๆครับ+กล้องในตัวไว้เล่น"แคม"ฟรอก ได้ด้วย^^"

..หรือไม่งั้นไปดูยี่ห้อ acer ครับยี่ห้อนี้ไม่ทราบครับ รอ rep ต่อปาย...

Comment

Working...
              X