Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเปลี่ยนถ่านเมนบอร์ดหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเปลี่ยนถ่านเมนบอร์ดหน่อยคับ

อยากทราบวิธ๊เปลี่ยน วิธีเซ็ตไบออส และจะซื้อถ่านแบบไหนมาเปลี่ยนอ่าคับ

ขอบคูณคับ

ถ่านสามารถซื้อได้จาก ร้านนาฬิกาทั่วไปครับ ลองเอาถ่านที่ถอดจากบอร์ด ไปเป็นตัวอย่างอะครับ วิธีเปลี่ยนก็จะมีที่กดสลักอะครับ ดันไปด้านข้าง ออกยากนิสอะครับ แล้วก็ วิธีเซ็ตถ้าไม่ได้ไปยุ่งกะไบออสตั้งแต่แรกแล้วก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ นอกจาก OC Raid หรือ เซ็ตอย่างอื่น แต่ถ้าเรามั่นใจว่า ไม่ได้ไปยุ่งก็ไม่เป็นไรหรอกนะครับ

Comment

เบอร์ถ่านเป็น 2032 นะครับ

Comment

PANASONIC
        ที่ 7-อิเลเวน - 38 ฿
        พึ่งไปส่องดูตอนบ่ายๆ หลายปีที่แล้วก็ซื้อที่ 7-อิเลเวน มา 32 ฿ เอง

Comment

คุงนะคับ

Comment

CR 2032 ครับ

Comment

Working...
            X